ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกกรุงร้องเกี้ยว ร้องแก้

เธอคือดวงใจ - สมชาติ ชนะโชติ + รุ่งฤดี แพ่งผ่องใส |เวอร์ชั่นพิเศษ

(1/1)

vathitrit:
เพลง เธอคือดวงใจ
สมชาติ ชนะโชติ + รุ่งฤดี แพ่งผ่องใส
วินัย รุ่งอนันต์ คำร้อง/ทำนอง
เครดิต คุณทรงศักดิ์
เวอร์ชั่นพิเศษ สองเพลงมัดรวมเป็นเพลงเดียว

http://www.4shared.com/embed/jeCsSQY3/_-______mix_by_vathit__.html

ฉันรู้ว่าเธอต้องไปจากฉัน และคงไม่นาน
เธอคงลืม ฉันได้ กรรม กรรมของฉัน
หรือไร รักกันสุดหัวใจแล้วทำไม
ต้องพราก จากกัน

ก็รู้ว่าเธอ ยังรักยังหลง
ฉันยังมั่นคงรักหลงเธอมั่น เวร กรรมชักนำบันดาล
รักเธอยิ่งชีวัน แต่ความฝัน
นั้นไกลเกินปอง

ฉันรักเธอมาก
และอยากร่วมในชีวิต
แต่ก็ สุดคิด ฉันไม่มีสิทธิ์ร่ำร้อง พบกันสายไป
หัวใจของเราหม่นหมอง ชาตินี้ คงต้อง
ครองความเศร้าจนตาย

ฉันรู้ว่าเธอต้องไปจากฉัน
และคงหมดวัน ที่เราจะฝันใฝ่
เธอ เธอนั้นคือ ดวงใจ แม้ ต้องสิ้นเธอไป
ฉันอยู่อย่างกาย ที่ไร้วิญญาณ

(ดนตรี).......
ฉันรู้ว่าเธอต้องไปจากฉัน
และคงหมดวัน ที่เราจะฝันใฝ่
เธอ เธอนั้นคือ ดวงใจ แม้ ต้องสิ้นเธอไป
ฉันอยู่อย่างกาย ที่ไร้วิญญาณ

อยากได้ไปนอนฟังเล่นที่บ้าน ลิงค์ดาวน์โหลดอยู่ด้านล่างครับ

คงชัย:
ยังไม่เคยฟังเลยครับท่านขอเก็บไปด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

chattanon:
โอ้.. ลืมเลือนจากเพลงเหล่านี้  กว่าสามสิบปีแล้ว   ..ไม่นึกไม่ฝันเลยครับ

ต้องให้เครดิต ท่านวาฑิตย์ ครับ ..เยี่ยมยอดครับ ขอบคุณอย่างสูง

ภูแมว:
 sp196 เพลงนี้เคยได้ยินค่ะแต่ยังไม่มีเก็บไว้เลยค่ะ  :'e:56 ขอบคุณ ท่าน vathitrit มา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ   :'e:92

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version