เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

เพลงพี่ชัยชนะ ระยองนำมาฝาก ชาตรี ศรีชล 4 เพลง

(1/5) > >>

ปูน_ขอนแจ่น:

คอยก่อนคนดี
ชาวเขา
อย่าร้องไห้เลย
เจ็บกระดูก

ภูฤดู ปักซัว:
เป็น 4 เพลงที่นับว่า ไม่ได้ยินได้ฟังมาก่อน

เห็นในน้ำใจที่พยายามจะเรียนรู้การอัพเพลงแจกเพลงของคุณชัยชนะทางหน้าแชทแล้ว
ต้องขอชื่นชมและขอบคุณมากๆ ครับ
ขอบคุณ น้องออน และ ปูน ด้วยครับ ที่ช่วยเหลือ คุณชัยชนะ จนได้กระทู้นี้ขึ้นมาครับ

มอส:
....ไม่มี ทั้งสี่เพลงเลยครับ  :'e:37 ต้องขอฟังด้วยนะครับ ขอบคุณพี่ชัยชนะ ระยอง และเพี้ยนปูนที่เอามาวางด้วยนะครับ  :'e:31

ชัยชนะ ระยอง:
เพลงที่ได้มานี้มาจากพี่ที่ชื่นชอบคุณชาตรี ศรีชล เป็นคนทีจัดทำงานรำลึกชาตรี ศรีชลทุกปี ได้บังเอิญมาพบกันและได้แลกเปลี่ยนเพลงที่ต่างคนไม่มี เป็นที่มาของเพลงครับ :'e:106

ฉัตรเจริญ:
ทำตัวให้ว่างเข้ามาเยี่ยมบ้านอีกนิด   ให้กำลังใจคน"บ้านเดียวกัน"  คุณชัยชนะ  อยู่บริเวณใดของระยอง    บอกอีกทีมีเวลาจะไปเยือนครับ

:'e:31

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version