เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปคาสเซ็ท

ยอดรัก สลักใจ ชุด แม่ดาวเทียม(ชุดนี้รักและชอบเป็นพิเศษเพราะ.....)

(1/6) > >>

ป๋อง เมืองเพชร:
ยอดรัก สลักใจ ชุด แม่ดาวเทียม
ชุดนี้บอกตรงๆว่าผมรักชอบมากเป็นพิเศษ(รักและหวงด้วยครับ) ดนตรีออกแนวลูกกรุง เพราะผู้ประพันธ์เพลงชุดนี้คือ คุณทวีพงศ์ มณีนิล นักแต่งเพลงลูกกรุง ที่แต่งเพลงให้นักร้องลูกกรุงหลายท่าน แต่ที่ผมจำได้คนหนึ่งคือคุณธานินทร์ อินทรเทพ เพลงขาดฉันแล้วเธอจะรู้สึก,น้ำตาร่วงหลังพวงมาลัย,ปั้นดินให้เป็นดาว,อ่าวอารมณ์ ฯลฯ และคุณทวีพงศ์ฯ เป็นคนเพชรบุรี บ้านเดียวกับผม แต่น่าเสียดายที่จากไปแต่อายุยังน้อยแค่ 39 ปี ถ้ายังอยู่เราคงได้ฟังเพลงเพราะๆอีกมากมายแน่นอน ในโอกาสคล้ายวันเกิดของผม ขอมอบผลงานชุดนี้ของพี่แอ๊วเพื่อสมาชิกทุกท่าน
เพลงตัวอย่าง แม่ดาวเทียม
http://www.swfcabin.com/swf-files/1361250317.swf

ต้องขอบคุณท่านเจ้าของปกเทปด้วยนะครับ
01.แม่ดาวเทียม
02.หยุดเถิดคนสวย
03.วาสนาคนยาก
04.เสียแฟนเหมือนถอนฟัน
05.น้ำฝน น้ำตา
06.เปลี่ยน พ.ศ.ใหม่เปลี่ยนใจหรือยัง
07.กอดเข่าใจลอย
08.เซ็งคนสวย
09.ช้าไปแล้วต๋อย
10.เมาลูกเดียว(เหล้า)(เพลงนี้ต้องขอบคุณคุณสมรักที่ช่วยยืนยันว่าเป็นเพลงเดียวกับเพลงเหล้า)

ประสม เมืองชล:
เสียงดีมากครับ ชุดนี้เพราะทุกเพลง โดยเฉพาะเพลงเปลี่ยน พ.ศ.ใหม่ฯ
พี่แอ๊วใส่อารมณ์ร้องได้เยี่ยมยอดจริงๆครับ ขอมารับเป็นคนแรกเลยนะครับ อาป๋อง

สายัณห์2553:
มาต่อคิวเป็นคนที่สองครับอาป๋อง และในโอกาศวันคล้ายวันเกิดครบรอบ38ปี ขอให้อาป๋อง แข็งแรง ไม่มีโรคภัยใข้เจ็บเบียดเบียน รูปหล่อและรวยครับ ขอบคุณมากครับ

ร่อยจังฮู้:

เพราะสุดสุดเลยครับ ขอบพระคุณที่ริปคุณภาพเยี่ยมๆนะครับ  :'e:102

หนุ่มน้อย เมืองพิจิตร:
 :'e:92 ขอบคุณครับพี่ป๋อง ยอดรัก สลักใจ ชุดนี่ ทวีพงศ์ มณีนิล แต่งให้ทั้งชุดเลย สุดแสนจะไพเราะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version