ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกทุ่งที่มากกว่า 1 เพลงเป็นชุด

รวมเพลง ขวัญจิต ศรีประจันต์ 2 ชุด (วางลิงค์ใหม่แล้วครับ)

(1/6) > >>

รวี:
รวมเพลง  ขวัญจิต ศรีประจันต์   2  ชุด

ขวัญจิต ศรีประจันต์ - ลูกทุ่ง 5 ทศวรรษ

01-กับข้าวเพชรฆาต-ขวัญจิต ศรีประจันต์
02-แม่ครัวตังอย่าง-ขวัญจิต ศรีประจันต์
03-ก็นั่นนะซี่-ขวัญจิต ศรีประจันต์
04-เศรษฐีเมืองสุพรรณ-ขวัญจิต ศรีประจันต์
05-วุ๊ยว๊าย-ขวัญจิต ศรีประจันต์
06-ผัวบ้าบ้า-ขวัญจิต ศรีประจันต์
07-พ่อเพาเว่อร์-ขวัญจิต ศรีประจันต์
08-น้ำตาดอกคำใต้-ขวัญจิต ศรีประจันต์
09-สุดแค้นแสนรัก-ขวัญจิต ศรีประจันต์
10-สาวสุพรรณ-ขวัญจิต ศรีประจันต์
11-อ้อมอกเจ้าพระยา-ขวัญจิต ศรีประจันต์
12-แหลมตลุมพุก-ขวัญจิต ศรีประจันต์
13-รักมฤตยู-ขวัญจิต ศรีประจันต์ + กู้เกียรติ นครสวรรค์
14-ลิเกหลงโรง-ขวัญจิต ศรีประจันต์

ขวัญจิต ศรีประจันต์  - รวมเพลง

01.กับข้าวเพชฌฆาต - ขวัญจิต ศรีประจันต์
02.กับข้าวเพชฌฆาต 2 - ขวัญจิต ศรีประจันต์
03.ฉันกลัวบางกอก - ขวัญจิต ศรีประจันต์
04.ร้อยลิ้นกะลาวน - ขวัญจิต ศรีประจันต์
05.ดูลิเกการกุศล - ขวัญจิต ศรีประจันต์
06.แฟนหนังเร่ - ขวัญจิต ศรีประจันต์
07.เพลงอีแซว แม่ขวัญจิต ศรีประจันต์ (ตำนานสงกรานต์)

:'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133

พงษ์ชศักดิ์:
             ยังไม่มีท่านใดเข้ามา ขออนุญาติเข้าคนแรกเลยล่ะกัน ท่านยุทธภพ รวมชุดใหญ่นี้ของศิลปินแห่งชาติ แม่เพลงจากสุพรรณ มีเพลงที่น่าสนใจอยู่ไม่น้อยเลย ชิงคว้าธงก่อนคนแรก ขอบพระคุณอย่างสูงครับ ท่าน ยุทธภพครับ.

สุรชัย:
ขอเข้ามาสนับสนุนอีกแรงครับท่านยุทธภพ สำหรับ เพลงดีๆที่มอบให้ครับ

เอกชัย:
 psi300 บางเพลงก็เป็นเพลงหายากสำหรับเพลงของ แม่ขวัญจิต ศรีประจันต์ ต้องขอขอบคุณท่านยุทธภพสำหรับเพลงดีๆที่มอบให้ครับ

teenoy1985:
หาฟังยากอ่ะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version