สัพเพเหระ > การงานและอาชีพ

วิธีการทำให้อาหารทอดไม่ติดกระทะ

<< < (6/6)

คุณยายไข่:
 :'e:95 ถือว่า ความรู้ใหม่ จะลองทดลองดูบ้าง

สุขใจ:
่ที่บ้านใช้วิธีโรยเกลือลงไปในกระทะค่ะ

ไม่ว่าจะหมู ผัดไข่ ฯลฯ ไม่ติดกระทะเลย ล้างง่ายด้วยค่ะ

ศิวพร กรุงเทพ:
ปกติเคยใช้แต่วิธีใส่เกลือ หรือน้ำส้มสายชู เอาไว้จะลองขิงดูบ้างครับ จะได้กินไข่ดาวกลิ่นขิง ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

สิทธิชาติ เพชรบุรี:
พึ่งเคยได้ยินครับสูตรใช้ขิง ปกติผมจะใช้เกลือ จะนำไปทดลองทำดู ขอบคุณมากครับ

ป้ารัตน์:
ขอบคุนข้อมูลนะค่ะ ป้ารัตน์ชอบทำอาหารซะด้วยซิ กระทะเป็นคาบด้วย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version