สัพเพเหระ > การงานและอาชีพ

วิธีการทำให้อาหารทอดไม่ติดกระทะ

(1/6) > >>

ฟ้าใสเมฆสวย:

เวลาคุณแม่บ้านทำ อาหารทอด ไม่ว่าจะเป็นปลา หมู ไก่ หรือว่าสารพัด อาหารทอด แล้วมันติดกระทะ เลยทำให้อาหารที่ทอดเสร็จแล้ว หน้าตาออกมาไม่ค่อยสวย และไม่น่าทานเท่าที่ควร ซึ่งการทำให้ อาหารทอด ไม่ติดกระทะมันก็มีอยู่หลายวิธี และก็ขึ้นอยู่กับวัตถุดิบที่อยู่ ใกล้มือคุณแม่บ้านด้วย

และเราก็มีวิธีง่าย ๆ อีกวิธีหนึ่ง ที่ทำให้อาหารทอดไม่ติดกระทะ วิธีนี้ไม่ยุ่งยาก แค่ให้คุณแม่บ้านหั่นขิง ประมาณ 3 – 5 ชิ้น ใส่ลงไปในกระทะที่มีน้ำมันอยู่ เมื่อขิงมีสีเหลืองแล้ว ให้ใส่อาหารที่เราจะทอดลงไป

เพียงเท่านี้คุณแม่บ้านก็จะได้อาหารทอดที่ หน้าตาสวย สีสันน่ารับประทาน แล้วยังมีกลิ่นหอมของขิง ลอยมาเตะจมูกเวลาทานอีกด้วย.

ภูวดี:
ถ้าหาขิงไม่ได้ ยังมีอีกวิธีหนึ่ง ง่ายๆครับ...ทายซิ

น้องดา:
ขอบคุณค่ะชอบคุณ พี่นี่เวลาทอดชอบเอาเกลือใส่ลงไป เพื่อไม่ให้อาหารติดกระทะ นี่ก็เป็นอีกวิธีหนึ่งขอบคุณค่ะน้องออน

ศศินี:
ขอบคุณมากค่ะ ต้องไปลองทำดูค่ะ

มนตรี:
ได้วิธีทอดอาหารไม่ติดกะทะ ขอนำไปทดลองใช้และบอกต่อ ๆ กันไป
ขอบคุณครับ คุณภูอันดา

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version