เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปคาสเซ็ท

สลักจิต ดวงจันทร์ สาวจักรยาน

(1/3) > >>

สายัณห์2553:
สลักจิต ดวงจันทร์  สาวจักรยาน  เข้าใจว่าเป็นชุดแรกของคุณโอ่ง สลักจิต ดวงจันทร์ ดูจากรูปแล้วยังเด็กมากเทปม้วนนี้ผมซื้อมาตั้งแต่น้องสาวคนเล็กของผมยังอยู่ป.2

ตอนนี้สามสิบต้นๆแล้ว ถึงจะเก็บไว้นาน แต่เสียงก็ยังดีอยู่ครับ

http://www.swfcabin.com/swf-files/1357365163.swf เพลงสาวจักรยาน

รายชื่อเพลงครับ
01.ทหารที่รัก
02.สาวจักรยาน
03.จีบวันละคำ
04.เอาไงเอากัน
05.อำนาจรัก
06.ซาวด์ทหารที่รัก
07.บอกต่อ
08.ชอบละซี
09.สาวซิ่ง
10.รอรัก
11.เก็บรัก
12.ซาวด์สาวจักรยาน

พี่เณร:
อุ๊ยอยากได้

พงษ์ชศักดิ์:
                เท่าที่ดูรูปที่ปก คุณสลักจิต ยังเด็กๆอยู่เลย ก็น่าจะเป็นชุดแรกๆของเค้านะ สังเกตุเสียงละหม้ายกับ พี่สาว(พุ่มพวง)มาก หาฟังยากด้วย ขอบคุณคุณท่านสายัณห์ครับ

ดนัย เมืองชล:
สุดยอดครับกับบทเพลงที่ไม่เคยได้ยินนานมากครับ ขอให้ท่านและชาวบ้านเพลงพักใจจงมีแต่ความสุข ความเจริญ สิ่งใดหวังสมความปรารถนาทุกประการ

ปูน_ขอนแจ่น:
 :'e:31 ชุดนี้มีเป็นบางเพลงครับ ร้องได้ เพราะ ครับนักร้องท่านนี้  sp762

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version