เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงสตริง เพื่อชีวิตและอื่นๆจากแผ่นเสียง

เพลงจากหนังเรื่อง..รักทะเล้น..หน้า 1

(1/4) > >>

โชค นรา:
คนรุ่นเราใครบ้างไม่รู้จัก "ศุภักษร" ... :'e:56

หน้า1
นิสิตนักศึกษา(ผ) - เศรษฐา ศิระฉายา(ลุงชัย)
เพียงเดียว(ผ) - วิไล เพชรเลาวิไล(ลุงชัย)
แมงวันแมงหวี่(ผ) - กลุ่มสาววารสาร ม.ธ.(ลุงชัย)
รักทะเล้น(ผ) - เศรษฐา ศิระฉายา(ลุงชัย)
เล ลิ้ว เหล่(ผ) - กลุ่มสาววารสาร ม.ธ.(ลุงชัย)
หลง(ผ) - สิริธนา หงษ์โสภณ(ลุงชัย)
หลงคอย(ผ) - อิทธิรา โพธิวงศ์(ลุงชัย)

แก้ไขลิงค์แล้วครับ 29 / 11 / 57

สุรชัย:
ขอด้วยครับเพลงวัยรุ่นจากภาพยนตร์เรื่อง วัยทะเล้นด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

สายัณห์:
ผ่านปีใหม่มาไม่กี่วัน พี่โชคก็ทำให้รู้สึกตัวว่าแก่ขึ้น ก็เพลงในชุดนี้ตอนดูและฟังครั้งแรกยังนุ่งขาสั้นหิ้วกระเป๋าไปโรงเรียนอยู่เลย

ลุงชัย นรา:
 มาร่วมย้อนอดีต ความทรงจำเก่า กับภาพเก่า เพลงเก่า คนนำมาวางแจกก็เก่า(แต่เจ้าของแก่กว่า) คนรับรับหล่ะ เก่าหรือยัง เป็นกำลังใจให้ครับ อ.โชค(พญานาโค)
                               ศุภักษร คนคอน(ใคร ม่ายรู้จัก) ที่กำกับหนัง นักศึกษา ได้สุดยอด วัยรุ่นสมัยนั้นไม่พลาดที่เข้าไปดู ไอดอล ในจอ เพื่อออกมาเลียนลีลา

ภูฤดู ปักซัว:
แต่ละเพลง คนรุ่นหลังก็คุ้นเคย แม้จะไม่เคยฟังต้นฉบับ
เพราะแต่ละเพลง มีการนำมาร้องเล่นในกิจกรรมต่างๆของนักเรียน นักศึกษา

บัดนี้ ได้ย้อนไปฟังต้นทางเดิม นับว่า เยี่ยมเลย

ขอบคุณมากๆครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version