ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงทำนองแปลง ไทย-เทศ

เพลงในกลุ่มอาเซี่ยน(Japan)เป็นเพลงไทย เพิ่มเติมครั้งที่ 1

<< < (2/3) > >>

ลุงชัย นรา:
เพิ่งทราบว่า เกลียดใจ นำทำนองมาจากเพลงญี่ปุน ขอขอบคุณลุงโจคนแก่ ที่นำมาวาง งั้นลุงชัย คนหนุ่ม ขอเก็บนะครับ

ลุงชัย นรา:
เข้าไปแล้ว แกะอ่านภาษา อังกฤษ ว่าเออเล่อ เออก็เก็บไม่ได้เน้อ

ลุงเริญ:
อยากทราบเหมือนกันครับ ว่ามีเพลงไหนบ้าง ขอบคุณครับ

chattanon:
ขอบพระคุณลุงโจ อย่างสูง เพลงทำนองญึ่ปุ่น เคยฟังมาแต่เด็ก อย่างโจโจ้วซัง   7 ราตรีในญึ่ปุ่น  เคยฟังในภาพยนตร์  ซึ้งมากๆ  แม้จะแปลความหมายไม่ออก

ตอนเด็กชมหนังญี่ปุ่น   มีพระเอกชื่อ โต ชิชิโด เป็นพระเอกชื่อดัง มาก  ..หนังซามูไร นี่ก็ชอบดูมาก  ขอเข้ามามีส่วนร่วมการอนุรักษ์ เพลงด้วยครับ

เพียงจันทร์ เชียงใหม่:
มากคุณค่าควรค่าการสะสม
ขอบลพระคุณที่นำมาแบ่งปันค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version