ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงทำนองแปลง ไทย-เทศ

เพลงในกลุ่มอาเซี่ยน(Japan)เป็นเพลงไทย เพิ่มเติมครั้งที่ 1

(1/3) > >>

ลุงโจ คนแก่:
ก็เห็นท่านสัมพันธ์ วางกระทู้แล้วไม่มีคนวางตอบ ก็เลยวางชุด SUKIYAKI ให้ แต่ไม่มีคนเข้าไปรับ ขอฝากลิ้งไว้ให้เข้าไปรับเอา น๊ะ
https://www.plengpakjai.net/index.php?topic=12517.msg94774;boardseen#new

และขอแถมให้อีกคู่หนึ่ง

SEVEN NIGHTS IN JAPAN

เกลียดใจ -รุ่งฤดี

ภูฤดู ปักซัว:
SEVEN NIGHTS IN JAPAN  ผมมีแล้ว

แต่เพลงไทย กลับยังไม่มี
ต้องขอรับไปเปิดฟังละครับ ลุงโจ
ขอบคุณมากๆครับ

ลุงโจ คนแก่:
วันนี้ขอนำเสนอเพลง OTOMISAN มาให้ท่านฟังกัน 5 เวอร์ชั่น แยกลิ้งค์ ชอบเวอร์ชั่นไหนก็เลือกเอาเอง แล้วอย่าลืมกลับมาบอกกันมั่งว่า ชอบหรือไม่ชอบ อย่าลืมว่าตอนคุณตอบกระทู้คุณยังไม่ได้ฟังน๊ะ และขอเชิญสมาชิกทุกท่านช่วยกันนำเพลงไทยที่ร้องจากทำนองของนานาชาติ(เน้นกลุ่มอาเซี่ยน) มาช่วยกันวางด้วย จะได้เพิ่มสีสันให้กับเวป เพลงพักใจ เชิญฟังเพลง ครับ

OTOMISAN -Club Nisei Orchestra

OTOMISAN -รุ่งฤดี

สาวงามในโตเกียว(ต้นฉบับแผ่น 78) -เลิศ สะสมทรัพย์

สาวงามในโตเกียว(เทป) -เลิศ สะสมทรัพย์

อย่าหึงนักเลย –รุ่งฤดี

ถ้าเป็นไปได้ครั้งต่อไปจะนำเพลงที่ได้ชื่อว่า 100 เนื้อทำนองเดียว /- รู้ไหมเพลงอะไรให้ทายไว้ก่อน แล้วจะกลับมาบอก

สุรพล นนทบุรี:
เป็นเพลงที่มีนักร้องหลากหลายนำมร้องในเนื้อไทย น่าจะมีการรวบรวมไว้ให้เป็นหมวดหมู่ ผมก็เคยได้ฟังมาหลายเพลง ทั้งของคุณดอน สอนระเบียบ พี่แจ้ รุ่งฤดี ฯลฯ ผมขอเป็นกำลังใจครับ

อาคม ดอนเมือง:

เพลงไทยทำนองสากล (กลุ่มอาเซียน) เป็นเพลงที่มีความไพเราะมีเสน่ห์และมีมากมายหลาย
เวอร์ชั่น..ผมขออนุญาตคุณลุงโจ คนแก่ นำไปฟังให้ชื่นใจหน่อยนะครับ โดยเฉพาะเพลงไทยทำ
นองญี่ปุ่น Seven Nights in Japan ซึ่งเป็นเพลงที่ผมตามหามานานแล้ว ขอบคุณมากนะครับ
                                psi113

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version