ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงทำนองแปลง ไทย-เทศ

อยากให้นำเพลงในกลุ่มประเทศอาเซียนทั้ง 10 ประเทศ มาโพสต์บ้าง

<< < (2/3) > >>

เวียงสา980:
เป็นเพลงที่เพราะ จริงๆ ค่ะ หาฟังยากด้วย ขอบคุณอีกครั้ง นะคะ :'e:95

สุรพล นนทบุรี:
น่าจะมีการรวบรวมเพลงเหล่านี้มาเผยแพร่กัน เพลงต้นฉบับต่างประเทศมีทำนองที่ไพเราะมาก ขอบคุณครับที่ช่วยกันเผยแพร่

รษา:

psi108 เพลงไทยกับเพลงในอาเชี่ยนไม่ทราบว่าใครลอกเลียนทำนองเพลงใคร  psi306
ถ้าเป็นเขมรและลาวก็อาจใช่ที่ส่วนมากเขาใช้ทำนองเพลงจากบ้านเราค่ะ :'e:39
                  ขอบคุณ ลุงโจ คนแก่ ทีนำบทเพลงอันไพเราะมาฝาก  :'e:95

สอนคา:
ลองเอาเพลงนี้ไปฟังครับ ครูพยงค์ ท่านแต่ง ครับจะเป็นภาษาหรือเปล่าก็ไม่รู้ มีทั้งญี่ปุ่น อินโด และไทยครับ

บุหงาซากุระ-พรทิพย์ภา บูรกิจบำรุง

รุ่นโบราณ:
ฟังเพลงสุกี้ยากี้กับเพลงน้ำพริกปลาทูมาตั้งแต่ยังวัยรุ่น  แต่นึกไม่ออกว่าหัวใจร้องไห้ของสุเทพเป็นไง  ขอเข้าไปฟังฟื้นความจำหน่อยครับ  ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version