ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกทุ่งที่มากกว่า 1 เพลงเป็นชุด

สายัณห์ สัญญา - ต้นฉบับ แม่ไม้ลูกทุ่ง (320KBpS)

(1/2) > >>

สมชัย โคราช:

1. สายัณห์ สัญญา - แด่...คนชื่อเจี๊ยบ (3:46)
2. สายัณห์ สัญญา - หยาดน้ำค้างหยดน้ำตา (3:45)
3. สายัณห์ สัญญา - หลบเดือน (3:47)
4. สายัณห์ สัญญา - ยืนใจลอยคอยแฟน (3:07)
5. สายัณห์ สัญญา - เธอจะอยู่คอยใคร (4:44)
6. สายัณห์ สัญญา - ถึงเธอผู้เป็นดวงใจ (4:15)
7. สายัณห์ สัญญา - นักโทษรัก (3:49)
8. สายัณห์ สัญญา - รักจนหลง (4:09)
9. สายัณห์ สัญญา - สายันห์ขายใจ (2:46)
10. สายัณห์ สัญญา - เริ่มต้นกันใหม่ (4:02)
11. สายัณห์ สัญญา - เธอมีของดี (3:23)
12. สายัณห์ สัญญา - อย่าลืมตัว (4:28)
13. สายัณห์ สัญญา - ประหารเถิดเพชฌฆาต (4:02)
14. สายัณห์ สัญญา - พิณสะกิดสาว (2:56)
15. สายัณห์ สัญญา - แม่ดอกสะเลเต (3:11)
16. สายัณห์ สัญญา - ทั้งรักทั้งแค้น (2:49)

by minggi

พัฒนา โคราช:
สายัณห์ สัญญา ชุดนี้น่าจะช่วงกลางๆเนาะ...ไม่เก่าไม่ใหม่...แต่ก็น่าฟังทุกเพลงนะครับ...ขอบคุณคุณสมชัยมากครับ :'e:31

ลักษณ์ กทม:
ชอบเพลงหลบเดือน หยาดน้ำค้าง หยดน้ำตา

แม็ท:
ถ้าเป็นเพลงของสายัณห์ ผมว่าเพลงเก่าๆแบบนี้น่าฟังนะครับ ชื่นชอบหลายเพลงเหมือนกันครับ แม่ดอกสะเลเต ก็เคยขอฟังจากดีเจที่นี่เหมือนกัน ขอบคุณคุณสมชัยมากครับ บวกเพิ่มให้แล้วนะครับ มีเพลงดีๆแบบนี้ก็หามาแบ่งๆกันฟังอีกนะครับ :'e:133 :'e:133

ภูฤดู ปักซัว:
สายัณห์ สัญญา  ต้นฉบับ แม่ไม้ลูกทุ่ง ชุดนี้ ต้องบอกว่าหลายเพลงเลยที่ชอบมากๆ
รักจนหลง อย่าลืมตัว สองเพลงนี้ ชอบเป็นพิเศษครับ
ส่วนเพลงอื่นๆ หากย้อนความจำได้ ก็จะเห็นว่าเป็นเพลงที่ดังมากๆชุดหนึ่ง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version