ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกทุ่งที่มากกว่า 1 เพลงเป็นชุด

ศรีไพร ลูกราชบุรี ชุด คนดีของแม่

(1/3) > >>

รวี:

ศรีไพร ลูกราชบุรี ชุด คนดีของแม่

01 - คนดีของแม่ - ศรีไพร ลูกราชบุรี
02 - หนุ่มไทยเพ้อรัก - ศรีไพร ลูกราชบุรี
03 - เอาใจแม่ยาย - ศรีไพร ลูกราชบุรี
04 - รักเข้าเส้น - ศรีไพร ลูกราชบุรี
05 - บาร์ลูกทุ่ง - ศรีไพร ลูกราชบุรี
06 - วอนสวรรค์ - ศรีไพร ลูกราชบุรี
07 - ขอเพียงเป็นเพื่อน - ศรีไพร ลูกราชบุรี
08 - จ้อกแจ้กจอแจ - ศรีไพร ลูกราชบุรี
09 - รักกับพี่ไม่มีขาดทุน - ศรีไพร ลูกราชบุรี
10 - ริมโขงหนองคาย - ศรีไพร ลูกราชบุรี
11 - รำเกี้ยวสาว - ศรีไพร ลูกราชบุรี
12 - พี่พูดเพื่อลูก - ศรีไพร ลูกราชบุรี

:'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133

ประสิทธิ์:
ท่านลุงจอมยุทธ์ช่วงนี้วางเพลงให้เก็บกันเยอะเลย
บางเพลงในชุดนี้ผมชอบฟังมาก และต้องขอเก็บไว้ด้วย
เพราะชอบเพลงของทุกคนที่เป็นศิษย์ครูสุรพล
ขอบคุณลุงยุทธมากๆนะครับที่นำมาฝาก

หนึ่ง กาฬสินธุ์:
ร้องเต็มเสียง ชัดถ้อยชัดคำ แต่ไม่ใช่ตะเบ็ง หรือตะโกน ร้องแบบครูสุรพพล ขอเก็บครับ

สุรชัย:
ไม่เคยทราบว่ามีเพลงชุดนี้ด้วยครับ สำหรับศิษย์สุรพล ท่านนี้ ท่านยุทธภพยอดเยี่ยมจริงครับ

ชา ระยอง:
ศิษย์เอกของครู  สุรพล  สมบัติเจริญ อีกชุดขอเก็บไว้ฟังด้วยครับ ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version