ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ของ"พ่อใหญ่คำแสง" อ่านแล้วได้ข้อคิดดีๆ ครับ  (อ่าน 5089 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุ่มนางาม

• มืออาชีพ
  • **
  • 138
    12

psi302
บ้างครั้งผมเองก็ยอมรับครับว่าผมเองก็เป็นเหมือนที่พี่คำแสงระบายความในใจ แต่บ้างครั้งเราไม่มีข้อมูลกับเพลงที่เค้าแจก แต่อยากได้ เลยทราบว่าจะตอบยังไง แต่ขอบอกจากใจจริงว่าผมมีความจริงใจกับทุกคนทุกท่าน มีอะไรที่จะให้ช่วยเหลือบอกมาได้ครับ หรือจะโทร.หาก็ได้

ให้น้อยเอามาก แต่จริงใจ ครับ
ขออนุญาตอ้างอิงคำพูดท่านบังเลาะนะครับ ผมก็อยากพูดแบบนี้เหมือนกัน

เพราะผมเองก็เกรงใจนะ ผมไม่มีเนตที่บ้าน สนง ก็บล็อคเวปที่วางลิ้งโหลดทั้งหลาย ต้องเป็นนอกเวลาหรือเสาร์ อาทิตย์จะปล่อยลิ้งค์ แม้ว่าการใช้เนตจะเข้ามาโดยรหัสส่วนตัวแล้วตามระเบียบหลวง ศูนย์คอมฯ ของ สนง นั่งคอยดูอยู่ว่าใครเข้าเวปไหน ทำไร บันทึกไว้  ผมเคยโดนศูนย์คอมฯเดินมาแซวให้ปิดเวปที่เปิดอยู่ ผมต้องแอบใช้และเลือกช่วงเวลาเหมือนกัน เพราะไม่ได้ใช้เนตบ้าน ใช้ของหลวงอยู่ แต่ผมไม่นำเพลงไปทำะธุรกิจใดๆเด็ดขาด มีแต่คนใน เพื่อนพี่น้องมาขอเพลงจากผม ซึ่งผมก็ให้แม้ว่าไม่เคยได้แผ่นเปล่าจากใคร ซื้อเอง ผมจึงเข้าใจที่หลายท่านพูด การขอนั้นมันง่าย เวลาได้ไปแล้วเสียงไม่ดีมันยังว่าเราเลย ทั้งที่ได้ฟรี
         ยังไงผมก็ขอบคุณทุกท่านที่ได้กรุณาแบ่งปัน และทราบดีว่าเป็นความตั้งใจ เป็นน้ำใจจากท่าน และท่านก็ลงทุนลงแรง เรื่องความรักที่มีต่อเสียงเพลง โดยเฉพาะเพลงลูกทุ่ง ผมคงไม่น้อยกว่าท่านๆ เหมือนกันครับจึงอยากได้ยินได้ฟัง ได้มีส่วนอนุรักษ์เพลงดีเพลงเก่าที่หายไปบ้างนะครับ ไม่ลืมและขอบคุณน้ำใจจากทุกท่านครับ หากช่วยเหลืออะไรได้ก็ยินดีครับ โทรหาได้เช่นกันครับ

+0 โดย

ลิ้งค์หัวข้อ: https://www.plengpakjai.net/index.php?topic=4996