เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกกรุงที่ริปจากแผ่นเสียง

แผ่นเสียงลูกกรุงยุคเก่า ชุดที่ 14 จากคุณเจ เหน่งบา (ชุด ตลุงพระมะเหลเถไถ)

<< < (2/5) > >>

ชาตรี:
เลิศ-ชวลีย์(นำหมู่) - ตลุงพระมะเหลเถไถ เพลงจังหวะตลุงนี่ฟังเมื่อไหร่ก็คึกครื้นเมื่อนั้น ขอบคุณครับ. :'e:92

ลุงชัย นรา:

ขอบคุณ คุณภูวดี ที่นำเพลงของคณะ สุนทราภรณ์ มาฝาก เป็นเพลงที่ไม่ค่อยจะมีใครนำมาแจก และหาฟังยากมาก ขอบคุณอีกครั้งครับ

สายัณห์:
เพลงของสุนทราภรณ์ CD ยังพอหาได้ แต่จากแผ่นนี่หายากมากๆไม่ค่อยมีใครแจกนัก ขอบคุณท่านภูมากครับที่ริปมาแจก

บุณยวิทย์:
หลายเพลงเพิ่งจะเคยรู้จักชื่อ ขอบคุณครับสำหรับเพลงเก่า ๆ

krabiman:
เพลงในแนวบันเทิงรื่นเริงใจ  ใช้ได้หลายงาน  ฟังแล้วมันในอารมณ์  ต้องเก็บไว้ฟังตามระเบียบ  ขอขอบคุณ ท่าน ภูวดีมากครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version