เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกกรุงที่ริปจากแผ่นเสียง

แผ่นเสียงลูกกรุงยุคเก่า ชุดที่ 14 จากคุณเจ เหน่งบา (ชุด ตลุงพระมะเหลเถไถ)

(1/5) > >>

ภูวดี:
เลิศ-ชวลีย์(นำหมู่) - ตลุงพระมะเหลเถไถ
เลิศ-ชวลีย์(นำหมู่) - ตลุงคู่ชื่น
เลิศ-ชวลีย์(นำหมู่) - ตลุงชาวทะเล
เลิศ-ชวลีย์(นำหมู่) - ตลุงชีวิตชื่น
เลิศ-ชวลีย์(นำหมู่) - ตลุงเพ้อ
เลิศ-ชวลีย์(นำหมู่) - ตลุงเริงใจ
เลิศ-ชวลีย์(นำหมู่) - รำวงกลองยาว
เลิศ-ชวลีย์(นำหมู่) - รำวงน้ำพริกปลาทู
เลิศ-ชวลีย์(นำหมู่) - รำวงปีใหม่
เลิศ-ชวลีย์(นำหมู่) - รำวงเพ็ญเดือนสิบสอง
เลิศ-ชวลีย์(นำหมู่) - รำวงเรือหางยาว
เลิศ-ชวลีย์(นำหมู่) - รำวงวันชื่นคืนสุข

มาลี:
เอเพลงรำวงเพ็ญเดือนสิบสอง กับ เพลงรำคืนลอยกระทง จะเป็นเพลงเดียวกันหรือเปล่าคะ
ขอฟังดูหน่อยนะคะ คุณภูวดี ขอบคุณค่ะ ขุบคุณ คุณเจ เหน่งบา ด้วยค่ะ

สุรชัย:
ขอเก็บไปไว้ฟังด้วยครับ ท่านภูวดีและท่านเจ

ฉัตรเจริญ:
ว่าจะผ่านไปแล้วเชียว หลังจากกดให้กำลังใจ    บังเอิญเสียงดนตรีขึ้น สดใสสมกับฝีมือคุณ "ภูวดี" ก็ต้องเก็บลงกล่องตามเคย  ด้วยความขอบคุณ

:'e:31

ชัยมงคล ร้อยเอ็ด:
ยอมรับว่าไม่ค่อยรู้แต่จะขอเก้บไปฟังครับขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version