สัพเพเหระ > ความเป็นมาเป็นไปของเครื่องดนตรี

ประวัติ แซกโซโฟน

<< < (2/2)

มารีน ปทุม:
เป็นคนหนึ่่งทึ่ชอบเสียงแซกโซโฟน เวลาฟังเพลงแล้วมีเสียงแซกโซโฟนแทรกจะชอบมาก ขอบคุณที่ลงประวัติกำเนิดของเครื่องดนตรีชนิดนี้มาให้ทราบกันค่ะ  :'e:95

เปิ้ล สุดารัตน์:
ขอบคุณค่ะสำหรับข้อมูลเครื่องดนตรีในฝันอยากเป่าตั้งแต่เด็ก

ปณต:
เสียงแซกโซโฟนมีเอกลักษณ์มากฟังแล้วแยกออกเลยว่าเป็นเสียงของมัน น่าฟังแล้วก็ผมก็อยากเป่าให้เป็นนะ

พีรชา:
 psi200เป็นประวัติเรื่องราวของ"แซกโซโฟน"ที่น่ารู้มากทีเดียวครับ ขอบคุณที่นำมาเล่าสู่กันฟังนะครับ :'e:94

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version