เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกกรุงที่ริปจากแผ่นเสียง

แผ่นเสียงลูกกรุงยุคเก่า ชุดที่ 2 จากคุณเจ เหน่งบา (ชุด รวงทองพาฝัน)

(1/5) > >>

ภูวดี:

มาถึงชุดที่ 2 ว่าจะถ่ายปกมาให้ชมด้วย แต่กำลังจัดการกับจานโปรดอยู่ครับ
เลยขอติดไว้ก่อนลองค้นหาปกในกูเกิ้ลดูเล่นๆก็ได้ครับ
แผ่นลองเพล จากคุณเจ เจ้าเก่า ครับ แผ่นนี้ก็นับได้ว่าหายากอยู่พอสมควรเลยทีเดียว
ถามคุณเจทางข้อความ ว่าคุณเจจะวางเองดีไหม...
ได้รับคำตอบมาว่า ริปเสร็จ วางไปได้เลย
ขอยกความดีให้กับคุณสมศรี ผู้เป็นเจ้าของแผ่นเสียง(ตัวจริง)
ถ้างั้นก็ วางเลยครับ
รวงทอง ทองลั่นทม - ขยี้ใจ
รวงทอง ทองลั่นทม - ขวัญใจเจ้าทุย
รวงทอง ทองลั่นทม - ขอรักคืน
รวงทอง ทองลั่นทม - จำได้ไหม
รวงทอง ทองลั่นทม - เพื่อคุณ
รวงทอง ทองลั่นทม - มั่นใจไม่รัก
รวงทอง ทองลั่นทม - ไม่ใกล้ไม่ไกล
รวงทอง ทองลั่นทม - รักเธอคนเดียว
รวงทอง ทองลั่นทม - วิมานสีชมพู
รวงทอง ทองลั่นทม - สุดเสียดาย
รวงทอง ทองลั่นทม - เสียงกระซิบจากเกลียวคลื่น
รวงทอง ทองลั่นทม - หนีนรก

นักเพลงคนจน:
ขอบคุณทั้งสองท่านเลยครับ ทีี่นำเพลงเก่าๆไพเราะมาให้ฟัง

มอส:
...ตามผลงานของพี่ภูวดี มาอีกครับ แผ่นเก่าเก็บแบบนี้ เสียงดีครับ

ขอบคุณพี่เจ และคุณแม่ มากๆๆนะครับ และ ที่ขาดไม่ได้ คนริปมือดีอย่างภูวดี  :'e:92 ขอบคุณมากๆๆครับ

ยายมดน้อย:
โดยส่วนตัว ชอบเสียงรวงทอง เห็นแล้วไม่พลาด...
ขอขอบพระคุณ คุณแม่สมศรี เจ้าของแผ่นด้วยค่ัะ..
ขอบคุณคุณภู ผู้แปลง แล้ว ผู้จัดการ คุณเจ ค่ะ

มนตรี:
เกิดความอยากได้เพลงจากแผ่นลองเพลย์ ทั้ง ๆ ที่มีอยู่แล้วทุกเพลง

ขอบคุณ คุณภูวดี  คุณสมศรี  คุณเจ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version