เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

เพ้อรัก - พัทยา นายก ผ.45 ตราคนวิ่ง

(1/2) > >>

อดุลย์ ขอนแก่น:
เพ้อรัก - พัทยา นายก ผ.45 ตราคนวิ่ง

ปูน_ขอนแจ่น:
 :'e:31 ไม่มี กั๊ก จริง จริง สำหรับ ป๋าอดุลย์ สมกับฉายา พี่ผู้มีแต่ให้ แม่น บ่ ป๋า อิอิ ผมคุยกับ พี่อดุลย์ การวางเพลง และริปเพลง เป้นความสุข ของผม ว่าชั่น ลาวว่า อิอิ  :'e:37 :'e:37
บ่ เอาก่ะได้ มั่ง phono magnet ให้มอส ซ่ะ อิอิ

มอส:
....ไคร ยุ ดอก เมียเผิน บ่ จ่ม คือ เมียผม  :'e:39 เฮ็ด โลด แนวได๋ มักเนาะครับป๋า  :'e:37

อดุลย์ ขอนแก่น:

--- อ้างจาก: มอส ที่ 26/ก.ย./12 15:07น. ---....ไคร ยุ ดอก เมียเผิน บ่ จ่ม คือ เมียผม  :'e:39 เฮ็ด โลด แนวได๋ มักเนาะครับป๋า  :'e:37

--- End quote ---

เมียจ่มคือเมียให้พร ตั่วะมอส

chattanon:
ขอบคุณท่านอดุลย์  ขอนแก่น  เห็นปกแผ่นเสียง แล้ว บอกว่าดนตรีไทยเดิม  คนเคยชอบ เคยเล่นดนตรีไทย  ยิ่งอยากรู้ว่า นำทำนอง

เพลงอะไรมาใส่เนื้อเพลง  พัทยา นายก นักร้องคนนี้ รู้จัก แต่ผมไม่เคยดูเขาแสดงเลยสักครั้งเดียว  เคยเห็นรถวงดนตรี วิ่งผ่าน  บรรยา

กาศเพลงลูกทุ่ง จากวงดนตรีเช่นสมัยก่อนๆ  คงเป็นเพียงแค่ความทรงจำเท่านั้น

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version