เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงที่ริปจากเทปคาสเซ็ท

ยอดรัก สลักใจ ชุด แหล่...พุทธประวัติ "องคุลีมาร"

(1/3) > >>

ประสม เมืองชล:

หน้า ๑
๐๑ แหล่...องคุลีมาร
๐๒ ข้าด้อยเพียงดิน
๐๓ ขวัญใจชาวนา
๐๔ แม่พวงมาลัย
๐๕ ศาลรักหลักเมือง
๐๖ ลาคนสวย

หน้า ๒
๐๑ แหล่..อุทกภัยปี ๓๘
๐๒ แหล่..พระคุณแม่
๐๓ รอน้องกลับ
๐๔ รวยเขาแน่
๐๕ จะเอายังไง
๐๖ จริงใจแล้วไม่เศร้า

chattanon:
โชคดีอะไรปานนั้น ที่จังหวะเหมาะได้มาฟังแหล่ของยอดรัก     สลักใจ เป็นปฐมฤกษ์ แนวแหล่ที่ฟังเคยฟั     งชัยชนะ

ไวพจน์  ชาย มืองสิงห์    พร   ภิรมย์  เคยฟังยอดรักบ้าง  วันนี้ยกมาเป็นชุด  สุดยอดครับ ขอบคุณท่านประสม  เมืองชล

อย่างสูง

ป๋อง เมืองเพชร:
ยอดรักก็ร้องเพลงแหล่ไว้เยอะเหมือนกัน นี่ก็อีกชุดหนึ่งควรเก็บสะสม ขอขอบคุณคุณประสม เมืองชลครับ

delling:
ขอบคุณครับ  psi113

หนุ่มน้อย เมืองพิจิตร:
แหล่ปลาบู่ทอง  ทีแรกคิดว่าเป็นชุดเดียวกันซะอีก เพราะมีเพลง แหล่องคุลีมาร เหมือนกัน แต่มาดูชื่อเพลงแล้วไม่เหมือนกันเท่าไหร่
ของผมหน้าแรกเป็น ยอดรัก สลักใจ หน้าสองเป็น นวลจันทร์ ขวัญจิต
ขอบคุณพี่ประสม เมืองชล มาก มาก ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version