หนังกลางแปลง > ภาพยนตร์ในอดีต

ร่วมไว้อาลัยกับการจากไปของ "คุณภาวนา ชนะจิตร" กันครับผม

(1/4) > >>

เซี๊ยะ(นพดล):

"ภาวนา ชนะจิต" ตกบ่อน้ำนครปฐมดับ

ผบก.ภ.จว. นครปฐม เผย อดีตดาราดัง "ภาวนา ชนะจิต" จมน้ำเสียชีวิตในบ่อน้ำหลังบ้านตัวเอง ที่นครชัยศรี ญาติติดใจถูกฆาตกรรม ส่งศพผ่าพิสูจน์

เมื่อวันที่ 10 กันยายน พล.ต.ต.เพชรรัตน์ แสงไชย ผบก.ภ.จว.นครปฐม เปิดเผยกับ สำนักข่าว ไอ.เอ็น.เอ็น. ว่า รับแจ้งพบศพ นางภาวนา ชนะจิต หรือ อรัญญาภรณ์ เหล่าแสงทอง อายุ 69 ปี อดีตดาราดัง เจ้าของฉายา ไข่มุกเอเชีย จมน้ำเสียชีวิตในบ่อน้ำหลังบ้าน ที่ตั้งอยู่ที่เขต อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ทั้งนี้ เจ้าหน้าที่ได้ช่วยกันนำศพอดีตดาราดังขึ้นมาจากบ่อน้ำ และจากการตรวจสอบพบว่า บ่อน้ำที่เกิดเหตุเป็นบ่อน้ำขนาดเล็ก ไม่ลึกมากนัก ซึ่งญาติยังติดใจ ไม่เชื่อว่าจะเป็นอุบัติเหตุ อาจจะเกิดจากการฆาตกรรม เพราะในมือของนางภาวนายังถือตะกร้าอยู่ อีกทั้งมีเลือดออกทางจมูกด้วย ทางตำรวจจึงนำศพไปผ่าพิสูจน์ที่สถาบันนิติเวชวิทยา เพื่อหาสาเหตุการเสียชีวิตที่แท้จริงต่อไป

สำหรับประวัติของ นางภาวนา ชนะจิต หรือชื่อจริง อรัญญาภรณ์ เหล่าแสงทอง (ชื่อเดิม อรัญญา) ชื่อเล่น หยิน มีเชื้อสายจีนกวางตุ้ง เกิดเมื่อวันที่ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2485 มีชื่อจีนกลางว่า หลิวหลานอิง เริ่มแสดงภาพยนตร์ไทยเรื่องแรกจากการชักนำของ ศรินทิพย์ ศิริวรรณ เมื่อ พ.ศ. 2503 เรื่อง แสงสูรย์ ซึ่งมี มิตร ชัยบัญชา และ อมรา อัศวนนท์ แสดงนำ กำกับโดย ประทีป โกมลภิส ภาพยนตร์เรื่องนี้ทำให้เธอได้รับรางวัลตุ๊กตาทอง ดาราสมทบหญิงยอดเยี่ยม ที่จัดโดยสมาคมผู้สื่อข่าวบันเทิง

เซี๊ยะ(นพดล):
กระผมขอไว้อาลัยต่อการจากไปอย่างไม่มีวันกลับ ของ "คุณอาภาวนา"
ขอดวงวิญญาณของท่านจงไปสู่สุคติ  ถึงแม้การตายของท่านยังดูเหมือนปริศนาอยู่ก็คงต้องเป็นหน้าที่ของทางการที่กำลังตรวจสอบอยู่ครับผม

ภูฤดู ปักซัว:
ผมเพิ่งได้อ่านข่าว เมื่อสักครู่นี้เองครับ

เป็นดาราที่จัดว่าชื่นชอบเหมือนกัน

จำได้ว่า มักจะเล่นคู่กับ ยอดชาย เมฆสุวรรณ
หรือไม่ก็  อุเทน บุญยงค์  เป็นหลัก

ขอรำลึกถึงผลงานของท่าน
และขอให้ดวงวิญญาณของท่านไปสูสุคติ ด้วยครับ

ขอบคุณพี่เซี๊ยะ  มากๆครับ

ภูวดี:
ดูข่าวเมื่อตอนเช้านี้เองครั๊บ ที่ร้านน้ำชา
ขอแสดงความเสียใจต่อการจากไปของคุณภาวนา ชนะจิตรด้วยครั๊บ

มนตรี:
ขอร่วมไว้อาลัย และแสดงความเสียใจต่อครอบครัวของคุณภาวนา ชนะจิต ด้วย

ขอบคุณ คุณเซี๊ยะ ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version