ผู้เขียน หัวข้อ: Girl you're my love - Pink boys  (อ่าน 1462 ครั้ง)

ออฟไลน์ ป๊อบ

• มืออาชีพ
  • **
  • 132
    23
Girl you're my love - Pink boys
« เมื่อ: 17/เม.ย./13 21:28น. »

Girl you're my love

Pink boys

Girl you are my love
คุณเป็นคนที่ผมรัก
You're my heart and soul
คุณเป็นทั้งดวงจิตและวิญญานของผม
You're my shining star
คุณเปรียบเหมือนดาวประกายพฤกษ์ (venus) ของผม
My love is just for you
ความรักของผมแค่มีคุณก็เพียงพอแล้ว
I'll be feeling blue
ผมจะรู้สึกเศร้าสร้อย
Living without you
ในการมีชีวิตที่ปราศจากคุณ

[Chorus]

Every breath that I take
ตลอดเวลาที่ผมหายใจเข้าออก
And every step I want to make
และการเดินของผมทุกย่างก้าว
(รวมทั้งหายใจด้วย สงสัยหมอนี่จะเดินจงกรม)

I want to share my love with you
ผมปรารถนาแต่เพียงให้คุณรักผม เช่นผมรักคุณ
Right till the end of time
ตราบจนสิ้นลมหายใจ

I want to hold you by my side
ผมอยากกอดคุณใกล้ ๆ
I want to make you stay tonight
อยากให้คุณอยู่ในคืนนี้
Girl somehow I know deep inside
อย่างไรก็ตาม ผมก็รู้ว่าในส่วนลึก
Your heart that you need my tender touch
ของหัวใจคุณ ว่าคุณก็อยากได้รับความอ่อนนุ่มจากการสัมผัสของผม

Girl somehow I know deep inside
Your heart that you need my tender touch

คำที่น่าสนใจ

girl = เด็กหญิง, เป็นคำเรียกผู้หญิง อายุเท่าไรก็ได้ (นอกจากยายแก่)
shine = แจ่มใส, เปล่งปลั่ง,ส่องแสง,สุกใส...shining star = ดาวที่มีแสงเปล่งปลั่ง  อย่างเช่น ดาวประกายพฤกษ์ หรือ วีนัส
ิblue = สีน้ำเงิน แต่ในภาษารักหรือภาษาเพลงจะหมายถึง ความเศร้า
share = แบ่ง,แบ่งส่วน,รวมส่วน
tender = นุ่ม,อ่อนนุ่ม,แผ่วเบา,ใช้ความระมัดระวัง...touch = แตะ, สัมผัส

+0 โดย

ลิ้งค์หัวข้อ: https://www.plengpakjai.net/index.php?topic=14748