ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกทุ่งที่มากกว่า 1 เพลงเป็นชุด

รวมเพลง ทูล ทองใจ 18 อัลบั้ม

<< < (5/6) > >>

beeze:
thank you sp196

โสภณ:
เพลงทูล ทองใจเพราะทุกเพลง ยิ่งฟังเช้าๆเพราะมาก

หนุ่มเมืองเพชรฯ:
 :'e:31 คุณ ทูล ทองใจ มีบทเพลงเพราะๆหลายเพลง ขอบพระคุณครับ ขอรับด้วยคนครับ  :'e:106

แต่สงสัยจะมาช้าไป ลิงค์หมดอายุ ซะแล้ว  :'e:96

ปณต:
หลายคนที่ได้รับรางวัลแผ่นเสียงทองคำพระราชทาน ทูล ทองใจ ก็เป็นหนึ่งในนั้น เพลงจึงน่า่สะสมคัฟ แต่ลิ้งค์เสียหมดเลยอะ อดงับ

ทรงภพ แพร่:
ขอบคุณมากๆครับ สำหรับเพลงทุกชุดของศิลปินครูเพลงผู้ยิ่งใหญ่อีกท่านหนึ่ง ที่ควรค่าแก่การยกย่องในความสามารถ ลีลาท่วงทำนองในการร้องของบรมครูท่านนี้ ร้องได้นิ่มนวลเสียงของท่านหวานกลมกลืน ไปกับคำร้องทำนอง ทุกๆวรรคหรือท่อนของเพลง และได้ถ่ายทอดอารมณ์ ของเพลงนั้นๆได้อย่างเห็นภาพในขณะที่ (ต้องตั้งใจ) ฟังในเนี้อหาของเพลงด้วยนะครับ เช่นเพลง มนต์เมืองเหนือ และอีกหลายๆเพลง ท่านลองฟังดูนะครับ ว่าเป็นอย่างที่กล่าวหรือไม่ ต้องลองฟังดูครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version