ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกทุ่งที่มากกว่า 1 เพลงเป็นชุด

รวมเพลง ศรคีรี ศรีประจวบ ครบทุกเพลง ที่บันทึกผลงานเพลงเอาไว้

(1/14) > >>

รวี:

รวมเพลง  ศรคีรี ศรีประจวบ  ครบทุกเพลง ที่บันทึกผลงานเพลงเอาไว้

01. ฝนตกฟ้าร้อง (ไพบูลย์ บุตรขันธ์)
02. วาสนาพี่น้อย (ไพบูลย์ บุตรขันธ์)
03. ขี่เหร่ก็รัก (ไพบูลย์ บุตรขันธ์)
04. บุพเพสันนิวาส (ไพบูลย์ บุตรขันธ์)
05. แม่ค้าตาคม (ไพบูลย์ บุตรขันธ์)
06. น้ำท่วม (ไพบูลย์ บุตรขันธ์)
07. แล้งน้ำใจ (พยงค์ มุกดา)
08. ดอกรักบานแล้ว (ไพบูลย์ บุตรขันธ์)
09. หนุ่มนาบ้ารัก (ไพบูลย์ บุตรขันธ์)
10. ทุ่งรัก (ครูพงษ์ศักดิ์ จันทรุกขา)
11. พอหรือยัง (ชลธี ธารทอง)
12. บางช้าง (ศรคีรี ศรีประจวบ)
13. หวานเป็นลมขมเป็นยา (สำเนียง ม่วงทอง)
14. เฝ้าดอกฟ้า (ไพบูลย์ บุตรขันธ์)
15. หนาวลมเรณู (สุรินทร์ ภาคศิริ)
16. ตะวันรอนที่หนองหาร (พงษ์ศักดิ์ จันทรุกขา)
17. เสียงขลุ่ยบ้านนา (เกษม สุวรรณเมนะ)
18. มนต์รักแม่กลอง (ไพบูลย์ บุตรขันธ์)
19. หนุ่มกระเป๋า (ไพบูลย์ บุตรขันธ์)
20. รักแล้งเดือนห้า (ไพบูลย์ บุตรขันธ์)
21. ลานรักลั่นทม (ไพบูลย์ บุตรขันธ์)
22. รักจากใจ (สำเนียง ม่วงทอง)
23. ไปให้พ้น (สมนึก ปราโมทย์)
24. คนมีเวร (สงเคราะห์ สมัตภาพงษ์)
25. อยากรู้ใจเธอ (ไพบูลย์ บุตรขันธ์)
26. เข็ดแล้ว (ไพบูลย์ บุตรขันธ์)
27. พระอินทร์เจ้าขา (ไพบูลย์ บุตรขันธ์)
28. คิดถึงพี่ไหม (พยงค์ มุกดา)
29. ทุ่งสานสะเทือน (พยงค์ มุกดา)
30. เสียงซุงเว้าสาว (ไพบูลย์ บุตรขันธ์)
31. รักเธอหมดใจ (ไพบูลย์ บุตรขันธ์)
32. กล่อมนางนอน (ไพบูลย์ บุตรขันธ์)
33. แม่กระท้อนห่อ (พยงค์ มุกดา)
34. หนุ่มนา (พยงค์ มุกดา)

ศรคีรี เพลงที่ 1 - 16

ศรคีรี เพลงที่ 17 - 34

น้องดา:
ขอฟังด้วยคนค่ะ ชอบเพลงขี้เหร่ก็รักค่ะขอบคุณค่ะคุณ ยุทธภพที่นำเพลงเพราะๆๆมาลงให้ฟังค่ะ

ปูน_ขอนแจ่น:
 :'e:31 มาชุดใหญ่จริง พี่ยุทธภพ ชอบคำนักร้องท่านนี้  sp762 sp762

ภูฤดู ปักซัว:
รวบรวมไว้เสร็จสรรพ พร้อมชื่อครูเพลงผู้ประพันธ์เอาไว้ด้วย
อย่างนี้ ไม่ปรบมือให้  บ่ได้แล้ว

ขอบคุณมากๆครับ

:'e:133 :'e:133 :'e:133

สุพจน์ อยุธยา:
ดีมากครับ มีพิมพ์ชื่อผู้แต่งด้วย เป็นเรื่องที่ดีมากๆ
ขอบคุณอีกครั้งในน้ำใจ และสิ่งดีๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version