ห้องฟังเพลง > ฟังเพลงลูกทุ่งจากไฟล์ทั่วๆไปกันครับ

สมศักดิ์ ศรีบางช้าง - หนุ่มเมืองสะตอ

(1/3) > >>

สันติ ยะลา:

สมศักดิ์  ศรีบางช้าง - หนุ่มเมืองสะตอ

http://megaswf.com/files/Users/5/35/935/154935/sss.swf

ประสิทธิ์:
หนุ่มเมืองสะตอก็บ้านเราแหละคุณสันติ เพิ่งจะได้ฟังเลยนะครับนี่ ขอบคุณมากๆครับที่นำมาให้ได้รู้จักด้วย
 :'e:133 :'e:133 :'e:133

ภูวดี:
ไม่เคยฟังหรอกครั๊บเพลงนี้ :'e:133
วันนี้ก็ได้ฟังแล้วครั๊บ จากพี่สันติ แต่ละเพลงก็แปลก ทุกเพลงครั๊บ สำหรับผม
 :'e:31ขอบคุณครั๊บพี่ ที่นำมาให้ได้รับฟัง เป็นความสบายใจครั๊บ ยิ่งเพลงแปลกๆอย่างนี้ด้วย
แค่วิ่งไปที่ร้านซีดีแล้วจะหามาฟังได้.....ยากครั๊บ ไม่มีหรอก

สมพร เกาะยอ:
    เพลงนี้ผมก็ยังไม่ผ่านหู ผ่านตาเลยครับท่านสันติ ทำมาดีมาก ทั้งภาพ ทั้งเสียง  แต่ก็ ติหน่อย ไม่ได้ติท่านสันติ แต่ติ นักร้องครับ ที่ไม่มีภาษาใต้เลย สงสัยลืมไปว่าเป็นเพลงใต้ต้องมีภาษาใต้ติดมาบ้าง ไม่เหมือนของ สมัย อ่อนวงศ์ ในเพลง หนุ่มท่ามิหรำ ร้องได้เนี๊ยบกว่า มีภาษาใต้ปนมาเยอะเลย ฟังไม่ออกว่าเป็นนักร้องที่ใช้ภาษาภาคอิสาน เป็นหลัก นะท่านนะ

chanon3911:
ขอบคุณที่นำมาให้ฟังเพลงคุณสมศักดิ์ เพลงหาฟังยากมากครับ :'e:94

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version