ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

รวมเพลง สังข์ทอง สีใส 101 เพลง(แก้ไข 7 ต.ค.56)

<< < (6/7) > >>

ณ.พุฒิพงศ์:
ถ้าตรวจดูแต่บางเพลงก็ไม่คุ้นน  แต่เป็นนักร้องที่เป็น เอกลักษณ์เฉพาะตัวที่ไม่เหมือนใคร

บิน:
เพลงโทนของสังข์ทอง  ชอบฟ้งเสมอ  ชุดนี้ขอเก็บด้วยครับ  ขอบคุรมากครับ

เมืองโบราณ:
คนสุพรรณนี่เป็นศิลปินเพลงกันมากเลยนะครับ เพิ่งได้อ่านประวัติสังข์ทอง สีใส ก็เป็นคนสุพรรณ ทั้งมีความสามารถแต่งเพลงได้เองอีกด้วย น่าชื่นชมมากเลย  :'e:31

chattanon:
วันนี้วันลอยกระทง   ผมมีโอกาสฟังสังข์ทอง ร้องเพลง ลอยกระทงกัยสังข์ทอง   โดนบังเอิญ  ทำนอง

เพลงไทยเดิม  เนื้อหาดี  ทำนองไพเราะมาก  เนื้อหากล่าวถึงเรื่อง เคราะห็กรรม ตกเป็นผู้ต้องหา และพ้นออกจากเรือนจำ

พูดไปก็เห็นใจชีวิตของศิลปินคนนี้ ครับ

ชล:
กรรมเก่า รู้สึกนอนไม่ค่อยหลับต้องมาหาฟัง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version