ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกกรุงอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

รวมเพลง ชรินทร์ นันทนาคร 264 เพลง ครั้งที่ 1 (100 เพลง)แก้ไข18 พ.ย.56

<< < (2/5) > >>

ลุงเล็ก:
คุณชรินทร์ฯ ถึงจะร้องเพลงจำนวนน้อยกว่าคุณสุเทพฯ แต่ก็ได้รับความนิยมไม่แพ้กัน
ท่านยุทธภพ คงจะนำเพลงตั้งแต่คุณชรินทร์ ยังใช้นามสกุล "งามเมือง" มาลงไว้เป็นคอลเลคชั่นทีเดียว
ก็ขอขอบคุณมากครับ และจะติดตามตอนต่อไป    :'e:47

รุ่นโบราณ:
ชุดแรกก็มีหลายเพลงที่ไม่เคยได้ยินครับ  ท่านร้องเพลงไว้เยอะจริงๆ  แม้จะไม่มากเท่าคุณสุเทพ  แต่ทราบว่ามีมากกว่าสองพันเพลง  น่าทึ่งจริงๆครับ  ขอบคุณครับ   :'e:94

ปูน_ขอนแจ่น:
มาเป็นชุดแล้วคิดถึง คุณลุงแถวบ้านสมัยก่อนท่านชอบมาก แต่ตอนนี้ ท่านไปดีแล้ว ขอบคุณครับพี่  sp762

สุรชัย:
ขอเก็บด้วยครับ ชอบมาตั้งแต่เพลงเรือนแพแล้วครับ ท่านยุทธชาตินำมาเป็นกรุขอด้วยครับ

ภูแมว:
เมื่อตะกี้เพิ่งวางเพลงเดี่ยวของคุณชรินทร์ไปค่ะ คุณครูยุทธแวะไปเอานะคะเพลงเก่าและหายากค่ะ แผ่น 78 ค่ะปี 2498 ค่ะเลยมาขอเก็บเพลงของคุณชรินทร์เพลงอื่นด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะคุณครูยุทธฯ  :'e:92

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version