เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

สายัณห์ สัญญา - รักสดุด (จัดเต็มตามขอ)

<< < (5/5)

krabiman:
และคงจะเป็นครั้งแรกเช่นกัน ที่จะได้ฟัง เพลงที่สายัณห์  สัญญา แต่งคำร้องและทำนองเอง และมีครู จิตรกร  บัวเนียม เรียบเรียงเสียงประสาน เนื้อหาของบทเพลงคงจะบอกอะไรบางอย่างไดีดี
ขอขอบคุณที่นำมาแบ่งปัน

ประดิษฐ์:
อยากรวบรวมเพลงของสญ.สญ.ครับชุดนี้ก็เป็นอีกชุด ขอบคุณครับ

chattanon:
ขอบพระคุณท่านประสม  เมืองชล  ชุดนี้ จากแผ่นเสียง เขียนเป็นลยมือ สุดคลาสิคจริงๆ

ส่วนมากเห็นเป็นตัวพิมพ์  มาช้าไปนิด  แต่ยังทันได้รับฟังครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version