ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

ศรีไพร ลูกราชบุรี 25 เพลง

<< < (2/3) > >>

สัมพันธ์ พัทลุง:
เพิ่งผ่านพ้นวันคล้ายวันเสียชีวิตของครูสุรพล  สมบัติเจริญ ไปเมื่อ 16 สิงหาคม ที่ผ่านมา  ปีนี้ครบ 45 ปีที่ครูจากไป
คุณระวีนำเพลงของศรีไพร  ลูกราชบุรี มาให้ฟังเป็นชุดใหญ่ ถือเป็นการรำลึกถึงคุณศรีไพรและครูสุรพลผู้เป็นครูบา
อาจารย์ด้วย

chattanon:
ชุดนี้เพลงที่ผมเหมือนจะฟังบ่อยที่สุดคือ สาวอุตรดิตถ์  กับคนดีของแม่   เพลงที่ฮิตมากในอดีค คือเพลงคนดีของแม่

คอเพลงลูกทุ่งในยุค 40กว่า ปีก่อน   ร้องเพลงนี้ได้เกือบทุกคน  ขอบพระคุณท่านรวี ครับ

ลุงกบ:
ขอรับ เพลงไปเปิด ให้เพื่อนๆ ฟังด้วย นะครับ ขอบพระคุณมากครับ พี่ยุทธ :'e:92

ทศพร:
จะโหลดหลายเที่ยว วันนี้เอาซะหน่อยขอบพระคุณครับ

ปลาป๋อง:
เพลงนักร้องเก่าเก็บ ศรีไพร ลูกราชบุรี เพลงเก่าน่าสะสมหาไม่ง่ายนักขออนุญาตเก็บครับท่านฯอาจารย์รวี เป็นกำลังใจให้ครับท่านฯ :'e:94 :'e:93 :'e:133 :'e:133

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version