ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกทุ่งที่มากกว่า 1 เพลงเป็นชุด

รวมเพลง สมยศ ทัศนพันธ์ 113 เพลง ครับ

<< < (2/9) > >>

ชาตรี:
สมยศ ทัศนพันธ์ นักร้องท่านนี้ร้องเพลงเพราะแต่ติดยานัตถ์ชอบเป่ายานัตถ์ พวกตลกชอบนำท่าทางเป่ายาของท่านมาล้อเลียน
มาแจกชุดนี้มากมายดีแท้แต่ผมว่ายังมีอีกมากที่ยังไม่มีใครนำแผ่นรุ่นเก่ามาริปเป็นMP3 ขอบคุณครับ.
                                                                                                                 :'e:92

สุรชัย:
มีเพียงบางเพลงครับ ท่านยุทธภพ รวบรวมมาไว้มากอย่างขอขอบคุณมากครับ

เอกชัย:
 psi300 มีไม่ครบเช่นกันครับขออนุญาติเก็บไปรวมกับชุดเดิมครับ ขอบคุณคุณยุทธภพครับที่มีน้ำใจมาแบ่งปันให้เพื่อนสมาชิกเพลงพักใจได้ฟังกันครับผม psi300

ชา ระยอง:
เพลง เรือตรี สมยศ ทัศนพันธ์ กะรันตีคุณภาพด้วยการ เป็นนักร้องคนแรกที่ได้รับรางวัลแผ่นเสียงทองคำพระราชทาน ในสาขาเพลงลูกทุ่ง ขอบคุณครับ

สัมพันธ์ พัทลุง:
ขอบคุณครับที่นำเพลงของสมยศ ทัศนพันธ์  มาวางไว้เยอะเลย  เพลงของสมยศส่วนมากจะมีคติสอนใจ
เป็นเพลงแฝงไว้ด้วยธรรมะ  ควรค่าแก่การอนุรักษ์  โดยเฉพาะเพลง ผจญมาร  เป็นเพลงที่เล่าถึงพุทธประวัติ
เมื่อครั้งองค์สัมมาสัมพุทธเจ้าบำเพ็ญเพียรก่อนตรัสรู้  มีมารมาผจญหลายรูปแบบเพื่อไม่ให้พระองค์บรรลุธรรม
แต่พระองค์ก็ทรงต่อสู้ด้วยขันติ  จึงชนะมาร สามารถตรัสรู้ธรรมได้

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version