หนังกลางแปลง > ภาพยนตร์ในอดีต

ภาพยนต์เรื่องชุมแพ และทุ่งลุยลาย

<< < (6/13) > >>

นายน้อย:
ไอ้เพิกชุมแพ ไอ้ภูน้ำพอง ไอ้พิงภูเขียว อ่า ทำไมจะไม่เคยดูครับ หนังถ่ายเขตบ้าน ชุมแพก็ใกล้ๆบ้านผมเองครับ ต้องเข้าไปดูเตือนความจำซะหน่อยนานมากจนจำไม่ไม่ได้ แทงยูครับผม

สหัสวรรษ:
ทั้ง2เรื่องยังไม่เคยดูเลยครับ แต่ดูหนังแผ่นแล้ว ก็คิดถึงบรรยากาศเก่าๆ เสียที่ไทยไม่มีการเก็บรักษาหนังไทยเก่าๆ ไม่เหมือนหนังจีนฮ่องกง ยังพอจะเห็นภาพหวังอยู่ในบทเดชไอ้ด้วนแบบชัดๆปรับแต่งฟิล์มด้วยคอมพิวเตอร์ ไม่งั้นเราอาจจะได้ดูหนังชนิดมิตร ชัยบัญชา ไชยา สุริยัน มาเล่นชนิดตัวเป็นๆให้เห็นกับตา ตอนนี้เหลือแต่ความทรางจำเก่าๆ ของคุณครับที่หาหนังเก่ามาให้ชมกัน

หน่อง ชลบุรี:
ของหาดูยากทั้งนั้น

มงคล ชัยภูมิ:
เป็นหนังที่ดังมากในยุกต์นั้น

ฉัตรเจริญ:
ปกติแล้วจะชอบหนังไทยประเภทที่บู๊สบั้นหั่นแหลก   แต่เป็นคนไม่ชอบความรุนแรง    หนังเศร้าโศกก็ไม่ชอบ  เรื่องนี้ต้องขอดูภาพสวยๆครับ

:'e:31

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version