เทคโนโลยีและคอมพิวเตอร์ > คอมพิวเตอร์และโปรแกรมต่างๆ

จอดำทำไงดี ปัญหานี้มีทางแก้ครับ

(1/6) > >>

ทนาย:

:'e:39 จอดำทำไง อย่าตอบแบบกำปั้นทุบดินนะครับว่า วันหลังก็ซื้อจอขาวดิเพ่ ซื้อจอดำมาแล้วยังมาบ่นทำซากอันหยัง

ปล่าวๆ เลยครับ ในที่นี้หมายถึงว่า เมื่อก่อนเราใช้คอมพิวเตอร์หน้าเดสก์ท็อป มันก็ยังดูดีมีสีสัน มีวอลเปเปอร์สวยๆ ให้ได้ชม

แต่แล้ววันดีคืนร้าย หน้าจอดันกลายสีดำเหลือแต่เพียงไอคอนประจำเดสก์ท็อป และที่ด้านล่างมุมขวาจอ ก็มีภาษาอังกฤษว่าอะไรก้ไม่รู้

แม้จะตั้งวอลเปเปอร์ใหม่ ก็ทำได้ไม่ถึงอึดใจ มันก็เปลี่ยนเป็นจอดำอีก

ถ้าเจออาการอย่างนี้เมื่อไหร่ ก็แสดงว่าเราหัวอกเดียวกัน หึหึหึ แอ๊บใช้วินโดว์ 7 แบบไม่อยากเสียตังค์  :'e:121  เหมือนกับเล่นเกมส์โป้งแปะนั่นหละ

เขาจับไต๋ได้แล้ว ก็เลยยกเลิกการใช้วินโดว์ของเราแบบปกติ แล้วก็จะส่งข้อความเตือนเรื่อยๆ ว่า "เฮ้ย..นี่มันของก็อปปี้เว้ยเฮ้ย

เอาละไม่ต้องแซวให้เจ็บกระดองใจเล่น ถ้าเจอสถานการณ์อย่างนี้ ทำไงดี 

เอายาดีไปเลยละกันครับ  แกะซอง > เคี้ยว 2 กรึ๊บ > แล้วปล่อยให้ยามันย่อยไปตามกระบวนการ เมื่อรีสตาร์ทกลับมาใหม่ ทุกอย่างจะเป็นเหมือนเดิม

คำแนะนำแพร่ด - วันหลังอย่ามือบอน เผลอไปอัพเดทวินโดว์ แม้จะได้รับคำเชิญชวนอย่างไรก็ตาม ให้ใจแข็งไว้ จอจะได้มีสีสันตลอดไปครับ

ลุงกบ:
ขอประดับความรู้หน่อยครับ ท่านทนาย....ขอบคุณมากครับ

Jarome:
ดูเหมือนจะมีโปรแกรมช่วยแก้นิ.....

หนุ่มอิเลคโทนซิ่ง:
Windows ทีผ่านการ Update จะเป็นแบบนี้นะครับเรียกว่า microsoft ตรวจเจอนะครับว่าใช้ Sereal เกินจำนวนนะครับแต่มีวิธีแก้ครับ เดี่ยส่งให้ในข้อความละกันนะครับรับรอง 100 ๔% หายแน่นอนเพราะเคยเป็นครับ

ซิลเวีย:
ที่ใช้ วิน7 ล้างด้วย ชิว7 จ่ะ
สามารถอัพทุกอย่างได้สบายเลย  ลงให้เพื่อนก็โอเค น่ะ
มีสองตัว ตัวหนึ่งล้างตอนลงใหม่
อีกตัวล้างเครื่องที่เคยถูก ไมโครซอพต์จับได้

แต่ต้องขยันตามหาเวอร์ชั่นใหม่ๆน่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version