ห้องฟังเพลง > ฟังเพลงเสียงร้องของสมาชิก

แหม่มปลาร้า

(1/2) > >>

ต้อม โฆษิต:
ขอส่งท้ายปี 2560 ด้วยเพลงจังหวะสนุกๆของพี่เป้านะครับ   :'e:71

เพลงนี้ครูชลธีเคยเล่าว่า เป็นหนึ่งในสองเพลงที่มอบให้พี่เป้าไปร้อง
เป็นเพลงแรก (อีกเพลงคือลูกสาวผู้การ) หลังจากไปเจอพี่เป้าที่ปั๊ม
น้ำมันของซ้อน้อย อังกินันท์ สองเพลงนี้เดิมทีครูชลธีตั้งใจจะให้
ศรคีรีเป็นคนร้อง แต่ศรคีรีจากไปก่อนเลยเก็บสองเพลงนี้ไว้จนมาเจอพี่เป้า
และมอบให้คุณราเชนทร์ เรืองเนตร เป็นผู้เรียบเรียงเสียงประสาน

ร้องไม่ดีไม่ถูกใจขออภัยด้วยนะครับ
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามารับฟังครับ  :'e:31

คนเรียบร้อย:
 :'e:31...ก่อนอื่นขอ...สวัสดี..ปีใหม่....คุณต้อมก่อนเลยค่ะ....สุขสดชื่น สมหวัง ตลอดปี ตลอดไปนะคะ....
....ส่วนเพลง....ไพเราะเช่นเคยค่ะ...
....อยากขอเพลง..คนขี้อาย..ของ  เอกพจน์ วงศ์นาค...
....ขอเล่นๆ คุณต้อมจาร้องจริงๆ ก้อคงดีใจอ่ะนะ
.... psi200

คนเรียบร้อย:
 :'e:78...ปล.  ...เห็นว่า..คุณต้อมจะมาร้องปีล่ะเพลง....อิอิ....
....เพลงคนขี้อาย...ฝากไว้ให้พิจารนา...ปีนี้นะคะ....(ขอเล่นๆแต่อยากฟังจริงค่ะ) :'e:101

ต้อม โฆษิต:
ขอบคุณคุณชาตรี และคุณพีรชา มากๆครับที่เข้ามาให้กำลังใจ  :'e:31

ต้อม โฆษิต:
สวัสดีปีใหม่ครับคุณวรร ขอขอบคุณที่เข้ามาให้กำลังใจและคำอวยพรปีใหม่ครับ
ปีใหม่นี้ผมขออวยพรให้คุณวรร มีแต่ความสุข สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยทั้งความสวยและเงินทองนะครับ

เพลงที่คุณวรรขอของเอกพจน์บอกตรงๆว่าไม่เคยได้ยินเลย
เลยลองไปหาฟังในท่อก็เจอ พอได้ฟังแล้วก็ตอบได้ทันทีว่า ผมร้องไม่ได้  :'e:39

เสียใจจริงๆ อยากร้องตามใจคนขอก็ร้องไม่ได้  :'e:131
ขอโทษด้วยนะครับ  :'e:92
เอาเป็นเพลงอื่นของเอกพจน์ได้ไหมครับ    :'e:115

เอกพจน์ร้องเพลงไว้ค่อนข้างเยอะ แต่ที่ผมมีคาราโอเกะและเคยร้องอยู่มีแค่สองเพลง  :'e:37
ทหารเกณฑ์คนจน กับ ไอ้หนุ่ม ตชด. ครับ   :'e:132

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version