ห้องฟังเพลง > ห้องฟังเพลงลูกกรุงจากแผ่นเสียง แผ่นครั่ง78 แผ่น33 แผ่น45

ไม่รักพี่แล้วจะรักใคร - นิทัศน์ ละอองศรี

(1/1)

ประสิทธิ์:
ขอไว้อาลัยต่อการจากไปของอาจารย์นิทัศน์ ละอองศรี
ไม่รักพี่แล้วจะรักใคร - นิทัศน์ ละอองศรี

โชคดี:
ค่อยๆจากไปทีละคนทีละคนนะขอรับ รุ่นผมคงได้พบเห็นอีกเยอะเลย ขอร่วมไว้อาลัยด้วยขอรับ
เพลงที่ผมชอบอีกหนึ่งนอกจาก "ไม่รักพี่แล้วจะรักใคร" คือเพลง "นางฟ้าไทย" ทำนองไทยเดิมสร้อยสนตัด ครับ  :'e:39

เมืองเพชร:
ขอไว้อาลัยกับการจากไปของนิทัศท์ ละอองศรีด้วยครับ
เหมือนแผ่นเสียงสิบสองนิ้วยังมีหลงๆอยู่เหมือนกัน จะต้องหยิบมาฟังมั่ง

ลุงกบ:
อยากได้ ฟังเพลงนี้จัง "ไปนอนคิดที่หัวหิน "

ต้อม โฆษิต:
ผมรู้จักชื่อคุณนิทัศน์ ละอองศรี  ก็จากเพลงนี้ ไม่รักพี่แล้วจะรักใคร
จำได้ว่าฟังครั้งแรกจากการดูทางทีวี คุณนิทัศน์ออกมาร้องในรายการ
ทางช่องเจ็ด ไม่แน่ใจว่าเป็นรายการนาทีทอง หรือ รายการประตูดวง
เพลงนี้เป็นเพลงที่ไพเราะมากๆ ฟังเมื่อไหร่ หรือใครจะเอามาร้องใหม่ ฟังยังไง
ก็ไพเราะครับ

คุณนิทัศน์ ได้เปิดโรงเรียนสอนขับร้องชื่อ โรงเรียนจิตรทัศน์ มีลูกศิษย์ที่โด่งดัง
จากโรงเรียนนี้คือ คุณอัมพร ประสมศิลป์ เจ้าของเพลงสายัณห์รัญจวน ทุยเจ้าเอ๋ย

ขอให้ดวงวิญญาณของคุณนิทัศน์ ละอองศรี จงไปสู่สุคติด้วยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version