เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

ออกพรรษาลาสึก - จำใจจำลา จากแผ่น 78 ตราค้างคาว

(1/4) > >>

ประสิทธิ์:

ออกพรรษาลาสึก(ผ78) - PSแมน เนรมิตร(ตราค้างคาว)
จำใจจำลา(ผ78) - PSชนะ ชิดชนก(ตราค้างคาว)

ปุ่ม Thank You จะอยู่ด้านบนซ้าย (อยู่ด้านหน้าปุ่มอ้างถึง)

เพลงจำใจจำจาก(ผ78) - PSชนะ ชิดชนก(ตราค้างคาว) / ท่านที่โหลดไปแล้วขอให้แก้ไขชื่อเพลงเป็น "จำใจจำลา"

ภูวดี:
ชนะ ชิดชนก หายากมากครับ อย่าว่าแต่ 78 เลย
ขนาดแผ่น 45 ยังหาไม่ได้ สงสัยลังนี้จะลงทุนไปหลายนะครับ :'e:94

ชาตรี:
แมน เนรมิตร - ชนะ ชิดชนก เป็นนักร้องประจำวงจุฬารัตน์ แต่เพลงของ ชนะ ชิดชนก หาฟังยาก ขอบคุณครับ. :'e:31

ภูฤดู ปักซัว:
สองเพลงนี้ ใหม่จริงๆสำหรับผมละครับ
เป็นสองเพลงที่คงจะหาฟังยากมากด้วย
ต่อไปนี้ สองเพลงนี้ คงจะได้ฟังกันบ่อยๆละครับ

เมืองเพชร:
ออกพรรษาลาสึก นี่ขอเอามาฟังให้หายหยากเลยนะครับ เพราะแผ่นของผมยับเยิน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version