เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกทุ่งที่ริปจากแผ่นเสียง

แม่ค้าไข่หวาน - หนุ่มยั่วสาวยวน จากแผ่น 78 ตรากวางทอง

(1/4) > >>

ประสิทธิ์:

หนุ่มยั่วสาวยวน(ผ78) - PSแก้ว เบญจกาย(ตรากวางทอง)
แม่ค้าไข่หวาน(ผ78) - PSสมานมิตร เกิดกำแพง(ตรากวางทอง)

ปุ่ม Thank You จะอยู่ด้านบนซ้าย (อยู่ด้านหน้าปุ่มอ้างถึง)

ภูวดี:
ตรากวางเหลียวหลังซะด้วย  :'e:37
น่าจะถูกใจใครอีกหลายคน  วางมาเรื่อย ผมก็เก็บไปเปิดเรื่อยๆนะครับ :'e:94

ชาตรี:
แก้ว เบญจกาย เป็นนักร้องที่ร้องเพลงดัดเสียงได้หลายเสียงเป็นนักร้องประจำวงดนตรี สมานมิตร เกิดกำแพง ขอบคุณครับ. :'e:31

ภูฤดู ปักซัว:
กวางทอง นอกจากจะเป็นตราของแผ่นเสียงแล้ว
จำได้ว่า สมัยเด็กๆก็เหล้าโรงตรา กวางทอง ดังพอสมควรทีเดียว
ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้ ยังจะมีอยู่ไหม

แต่ว่า แผ่นตรากวาง ยังคงมีหลงเหลือมาให้ได้รับฟังกัน ครับ

ทวีป โคราช:
ยังไม่มีทั้งสองเพลงเลย แต่ไม่รู้ว่าจะเคยฟังบ้างหรือเปล่า ขอรับไปเปิดฟังด้วย ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version