ผู้เขียน หัวข้อ: กระท่อมกัญชา - แอ๊ด คาราบาว  (อ่าน 2939 ครั้ง)

ออฟไลน์ แมวดำ

• ปรมาจารย์
  • 333
    519
  • ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
    • @pump_upp - best crypto pumps on telegram !

แหมะพูดถึงเมืองไทยสมัยนี้นะช่างอัตคัดเสียจริงๆ
ไอ้คนที่รวยก็รวยกันจนเหลือล้น ไอ้ที่จนก็จนกันจนเหลือหลาย
แหมะแต่ขอบอกตรงๆนายผมไม่เดือดร้อนหรอกขอให้มีกัญชาดูดเป็นพอใจ
เขาบอกว่านะบ้องที่หนึ่งเห็นนงนุช บ้องที่สองพุทธวาจา
แหมะแต่บ้องที่สามนี่ซิไม่ไหวนาย เห็นแมวเป็นหมานี่ซิ
นี่เขาจ้างผมมาร้องส่ง ก่อนจะร้องส่งขอให้ผมล่อสักบ้องนึงเถอะ เอาก่อนล่ะผม...
แหมะช่างชื่นใจเสียเหลือเกินแม่คุณ เห็นสวรรค์ไรๆเเนะ

แดน..นี้มีต้นกัญชา..ปกคลุมแน่นหนา ใบกัญชาป่านนี้สะพรั่ง
เวียงวังทองกะล่องกระท่อมพังๆ ดีกว่าเวียงราชวัง ไม่หวังจะแรมไกล
ฟังเสียงไฟไหม้บ้องกัญชา  ช่างชวนสุขา  เป็นเพลงพา กล่อมขวัญเราให้
ฟังเพลินดี  ดังปี่พระอภัย  มือป้องจากบ้องคู่ใจ จะเป็นหรือตายไม่ห่วงกังวล
เวียงวังทองหรือจะมาสู้

กระท่อมฉันอยู่ ทัดทูไม่หวังสักคน
มีกัญชาสุขกว่ามีคู่กมล ถึงหากฉันจนก็ยังสุขล้นไม่หวังใด..ปอง
มองเห็นไฟไหม้ บ้องเป็นควัน ดังหนึ่งเมฆสวรรค์ มีตะเกียงดังเหมือนจันทร์ส่อง
ยามจะนอนก่ายกอดประคอง มีคู่ สุดรักคือบ้อง ชวนให้ฉันปองคือบ้องกัญชา

+0 โดย

ลิ้งค์หัวข้อ: https://www.plengpakjai.net/index.php?topic=34892