ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกกรุงอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

ปรีชา บุญญเกียรติ อัลบั้ม เติมส่วนที่ขาด 15 โลกนี้คือละคร (320 kbps)

(1/3) > >>

รวี:

ปรีชา บุญญเกียรติ  อัลบั้ม  เติมส่วนที่ขาด 15  โลกนี้คือละคร (320 kbps)

01. โลกนี้คือละคร - ปรีชา บุญญเกียรติ
02. ขวัญใจคนจน - ปรีชา บุญญเกียรติ
03. นางกลางเมือง - ปรีชา บุญญเกียรติ
04. สุริยัน..จันทรา - ปรีชา บุญญเกียรติ
05. โอ้...คันไถ - ปรีชา บุญญเกียรติ
06. เชื่อใจบ้างไหม - ปรีชา บุญญเกียรติ
07. ใจลอย - ปรีชา บุญญเกียรติ
08. น้ำหน้าอย่างนี้ - ปรีชา บุญญเกียรติ
09. เมียแก้ว - ปรีชา บุญญเกียรติ
10. บัวฉงน - ปรีชา บุญญเกียรติ
11. รจนาเสี่ยงมาลัย - ปรีชา บุญญเกียรติ
12. อยู่เพื่อความดี - ปรีชา บุญญเกียรติ
13. ใยเธอไม่รักฉัน - ปรีชา บุญญเกียรติ
14. เรียมละเมอ - ปรีชา บุญญเกียรติ
15. ยูงลำพอง - ปรีชา บุญญเกียรติ
16. ลีลาสวาท - ปรีชา บุญญเกียรติ
17. พิไรรัก - ปรีชา บุญญเกียรติ
18. ลิขิตที่ต้องสาป - ปรีชา บุญญเกียรติ

:'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133

krabiman:
นักร้องก่อนปี พ.ศ.2500 ปรีชา บุญยเกียรติ นักร้องเมืองนครศรีฯ (นักร้องเสียงทองแดง)  นักร้องดัง เจ้าของเพลง เดือนต่ำ ดาวตก ของครูอิงอร  ประสพอุบัติเหตุทางรถยนต์เสียชีวิต
เหลือไว้แต่ผลงานเพลง ให้นักฟังได้สะสม ขอขอบคุณท่านรวี

มารีน ปทุม:
เพลงชุดนี้ที่คุณปรีชาได้ร้องบันทึกไว้มีอยู่หลายเพลงที่มีนักร้องหลายท่านนำมาร้องแล้วโด่งดังกันมากมาย ขอบคุณ คุณรวีที่นำมาแจกจ่ายให้เพื่อนๆได้เก็บไว้ฟังกันค่ะ  :'e:95

ไท..บรรเลง:
เคยเก็บผลงานเพลงของปรีชา บุญญเกียรติ มาแล้วหลายสิบเพลง แต่สำหรับผลงานชุดนี้ที่จัดทำโดยพิพัฒน์ บริบูรณ์ ยังไม่มี ขอขอบคุณครับ

ณ.พุฒิพงศ์:
 psi306 ชุด ปรีชา บุญญเกียรติ  อัลบั้ม  เติมส่วนที่ขาด 15  โลกนี้คือละคร (320 kbps) ผมไม่ค่อยรู้จักท่านนักร้องนี้ เสียด้วยสิครับ  แต่รู้ว่านักร้องนี้เป็น  psi305 รุ่นเก๊าเก่า   

:'e:94  :'e:92  ขอขอบคุณ อ.รวี เป็นอย่างสูงครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version