ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งอมตะ มากกว่า 1 เพลง หรือเป็นชุด

ย้อนอดีตเพลงลูกทุ่งไทย ชุดที่ 31

(1/5) > >>

รวี:

ย้อนอดีตเพลงลูกทุ่งไทย เป็นการรวบรวมเพลงลูกทุ่ง เก่าๆ (แต่อาจจะไม่เก่ามากนัก)  โดยนำเพลงลูกทุ่งที่มีอยู่ 
จัดเรียงรายชื่อเพลงตามลำดับตัวอักษร   ก – ฮ   ลองสำรวจรายชื่อเพลงดูครับ  อาจมีบางเพลงที่ท่านยังไม่เคยฟัง 
ถ้ามีข้อมูลบางอย่างผิดพลาดไปบ้าง  ต้องขออภัยด้วยครับ   ขอขอบคุณ  ไฟล์เพลงต้นทาง ทุกๆเพลง  ด้วยครับ

ย้อนอดีตเพลงลูกทุ่งไทย ชุดที่ 31

มองกันทำไม - ธานี ศรีอุทัย
มองฉันอีกแล้ว - วิภารัตน์ เปลื่องสุวรรณ
มองนิดๆอย่าคิดว่ารัก - ศักดิ์สยาม เพชรชมภู
มอดกัดไม้ - ชาย เมืองสิงห์
ม๋อร๋อเกี่ยวข้าว - ลูกทุ่งม๋อร๋อ
มะรืนจะมา - ศิราณี นพวรรณ
มักสาวภูไท - รังษี บริสุทธิ์
มันบ่แน่หรอกนาย - ขวัญชัย เมืองปทุม (แผ่นเสียง)
มันมากับความเงียบ - เรียม ดาราน้อย
มันเอาเปรียบกันเกินไป - พร พิฆเนศร์
มาก่อนได้กิน - พริ้ว แพรชมพู
มาคลำใจดู - ปทุมทิพย์ บัวตะมะ (แผ่นเสียง)
มาเจ็บที่จันทร์ - ศรเพชร ศรสุพรรณ
มารสังคม - พุ่มพวง ดวงจันทร์
มารหัวขน - เรไร ณ โคราช
มารักกันใหม่ - ณรงค์ นามชัย
มาลัยดอกฟ้า - กิ่ง บางระกำ
มาลัยน้องรัก - จักรินทร์ ลูกราชบุรี
มาลัยรักสาวนา - วันเพ็ญ จตุรทิศ
มาลัยสองชาย - กังวาลไพร ลูกเพชร
มาแลดูกัน - ปัทมา ณ เวียงพิงค์
มิตรเพลงขี้อาย - วันเพ็ญ จตุรทิศ
มิตรเพลงทางใจ - พรเพชร ภิรมย์พร
มีคู่ดีแน่ใช่ไหม - ละอองเพชร แสงพราว
มีคู่เสียเถิด - ธงชัย นครราช
มีดีนิดเดียว - สดใส ร่มโพธิ์ทอง
มีแต่ใจให้เธอ - พรไพร เพชรดำเนิน
มีเธอให้คิดถึง - ไพวรินทร์ ขาวงาม
มีบ้างไหมรักจริง - สไบแพร บัวสด
มีแฟนต่างชาติ - มิตร เมืองแมน
เมรี - ชาย เมืองสิงห์
เมษาข้าเศร้า - ก้าน แก้วสุพรรณ
เมาแท้กระแช่น้อง - ศรเพชร ศรสุพรรณ
เมาเมีย - เพชร โพธาราม
เมารัก - เริง รัตนะ

:'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133 :'e:133

ขอบคุณสำหรับทุกๆกำลังใจ [บวกให้เลย] ที่มอบให้

ทวีป โคราช:
ติดตามมาตั้งแต่ต้นแล้วครับ และจะติดตามต่อไป สำหรับย้อนอดีตเพลงลูกทุ่ง เพราะมาแต่ละทีก็ได้เพลงเพิ่มขึ้นเสมอ

ชาตรี:
เผลอไม่กี่วันเข้ามาถึงชุด31 คราวนี้ลูกทุ่งเก่าที่ถูกลืมจะถูกปลุกให้ฟื้นคืนชีพอีกครั้งหนึ่ง ขอบคุณจริงๆครับพี่รวี. :'e:133 :'e:31

สุรชัย:
ตามมาติดๆ ย้อนอดีตเพลงลูกทุ่งไทย ชุดที่ 31 ขอเก็บสะสมด้วยครับ

อดุลย์ ขอนแก่น:
มาตามเก็บสมทบอีกชุด ผมว่าใครพลาดเก็บชุดรวบรวมทั้งหมด น่าเสียดายมากครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version