ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกทุ่ง ร้องเกี้ยว ร้องแก้

สุรชัย สมบัติเจริญ-นักโทษอุทธรณ์+ไพจิตร อักษรณรงค์-นักโทษของฉัน

(1/2) > >>

สุรชัย:
สุรชัย สมบัติเจริญ-นักโทษอุทธรณ์

ไพจิตร อักษรณรงค์-นักโทษของฉัน

ขอขอบคุณไฟล์ต้นทางด้วยครับ (ขออภัยจำไม่ได้ครับ)

กมล กทม:
 :'e:31เพลงหายากมากครับ ชอบมากๆเคยเห็นรุ่นพี่ๆร้องให้ฟังแต่ไม่รู้ใครร้อง :'e:94 :'e:115 :'e:102

สัมพันธ์ พัทลุง:
เป็นเพลงดังในอดีต ผลงานของครูวิเชียร  คำเจริญ  นักร้องที่ร้องแก้กันต้นฉบับ
เป็นนักร้องจากวงดนตรี "จุฬารัตน์"  คือ พนม  นพพร และ บงกช  ทศพร

วรวุฒิ บางแค:
เพลงนี้ร้องเหมือนเพลงลูกกรุงอ่ะเปล่าครับ เพราะไปอีกแบบครับ

โดม ลำปาง:
โอ้โห เพิ่งรู้นะครับว่ามีต้นฉบับด้วย ขอขอบคุณข้อมูลดีๆมากครับ ขนาดตามของสุรชัย ยังยากเลย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version