ห้องแบ่งปันน้ำใจสำหรับสมาชิกระดับเทพขึ้นไป > เพลงลูกทุ่งร้องเกี้ยว ร้องแก้

นักโทษอุทธรณ์-สุรชัย สมบัติเจริญ+นักโทษของฉัน-ไพจิตร อักษรณรงค์

(1/1)

สุรชัย:
สุรชัย สมบัติเจริญ-นักโทษอุทธรณ์

ไพจิตร อักษรณรงค์-นักโทษของฉัน

ขอขอบคุณไฟล์ต้นทางด้วยครับ (ขออภัยจำไม่ได้ครับ)

สัมพันธ์ พัทลุง:
ทั้ง 2 เพลงนี้  ต้นฉบับเดิมร้องโดยนักร้องประจำวงดนตรี "จุฬารัตน์"
นักโทษอุทธรณ์ ร้องโดย พนม  นพพร   ส่วน นักโทษของฉัน  ชื่อเดิม
"นักโทษประหาร"  ร้องโดย  บงกช  ทศพร

ปลาป๋อง:
ไม่น่าจะเคยได้ฟังขอบคุณมากมาย ท่านสุรชัยขอเก็บใว้เปิดให้สมาชิกฟังกัน :'e:94 :'e:133 :'e:133 :'e:133

ภุชงค์:
ชอบทั้งเพลงร้องและร้องตอบร้องแก้ด้วยครับ
สุรชัย ร้องเพลงได้ไพเราะครับไม่แพ้ครู สุรพลเลยครับ ขอบคุณที่นำมาให้ฟังเพื่ออนุรักษ์ครับ :'e:31

ชาตรี:
สุรชัย สมบัติเจริญ กับ ไพจิตร อักษรณรงค์ เป็นนักร้องค่ายลูกทุ่งกับลูกกรุงมาร้องแก้กันได้ลงตัวเลย ขอบคุณครับ. :'e:31

มาไม่ทันแว้วว :'e:131

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version