เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกกรุงที่ริปจากแผ่นเสียง

LP ชุด ผู้ช่วยสามี ทนงค์ศักดิ์ ภักดีเทวา

(1/5) > >>

ภูวดี:
ทนงศักดิ์ ภักดีเทวา ชุด ผู้ช่วยสามี
จากแผ่นเสียงบ้านพี่มีนครับ
เพลงตัวอย่าง เคยบันทึกด้วยกล้องโทรศัพท์ลงในเฟสแล้วครับ
1. ทนงศักดิ์ ภักดีเทวา - เดือนจากฟ้า(ผลงาน อาจิน นิลเพชร) (3:34)
2. ทนงศักดิ์ ภักดีเทวา - ปล่อยฉันไปเถอะ(ผลงาน อาจิน นิลเพชร) (3:37)
3. ทนงศักดิ์ ภักดีเทวา - ผู้ช่วยสามี(ผลงาน โสฬส รัตนพร) (3:13)
4. ทนงศักดิ์ ภักดีเทวา - เรียนรักจากกากี(ผลงาน ร้อยแก้ว รักไทย) (3:33)
5. ทนงศักดิ์ ภักดีเทวา - หน้าบุญใจบาป(ผลงาน อาจิน นิลเพชร) (3:39)
6. จันทร พรสุวรรณ - น้ำตา น้ำใจ(ผลงาน ประสิทธิ์ ชำนาญไพร) (3:45)
7. จันทร พรสุวรรณ - เบื่อผู้ชายปากหวาน(ผลงาน ชัยรัตน์ วงศ์เกียรติขจร) (3:01)
8. จันทร พรสุวรรณ - มนต์ตา(ผลงาน ชัยรัตน์ วงศ์เกียรติขจร) (2:49)
9. จันทร พรสุวรรณ - หนาวรัก(ผลงาน ประสิทธิ์ ชำนาญไพร) (3:02)
10. จันทร พรสุวรรณ - หมดเวลา(ผลงาน ประสิทธิ์ ชำนาญไพร) (3:33)

ลุงกบ:
แจกยกแผ่นเลยหรอ ...ขอบคุณนะครับ พี่มีนด้วยครับ :'e:92  เพลงไม่เคยฟัง อย่างนี้ น่าสนใจดีครับ ขอบคุณท่านภูมากครับ :'e:92 :'e:94

ภูฤดู ปักซัว:
ผู้ช่วยสามี  แปลว่าอะไรอะครับ

แต่ละเพลง คงจะได้รู้จักในค่ำคืนนี้แหละครับ คุณภู
ผมไม่ทันยุคก่อน อยากรู้เหมือนกันว่า ทนงศักดิ์  จริงๆแล้วโด่งดังเป็นที่รู้จักมากน้อยขนาดไหน
เมื่อเทียบกับ ชรินทร์ สุเทพ หรือ ธานินทร์

ทวีป โคราช:
เพลงของทนงศักดิ์ ชุดนี้ ไม่คุ้นชื่อเลยครับ ขอลองฟังดูหน่อย คิดว่าคงจะไม่เคยฟัง ขอบคุณครับ

ประสิทธิ์:
ต้องขอบคุณทั้งพี่มีนและพี่ภูนะครับที่นำเพลงจากแผ่นมาฝากกัน
เพลงลูกกรุงบ้านเรายังน้อย แต่ก็จะมีมาเพิ่มเรื่อยๆครับ
 sp196

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version