เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกกรุงที่ริปจากแผ่นเสียง

เพลงจากภาพยนตร์ กากี

(1/5) > >>

ภูวดี:
เพลงจากภาพยนตร์ กากี
จากแผ่น LP บ้านพี่มีน ครับ
[ Invalid YouTube link ]
1. ดอน สอนระเบียบ - อวิชชา(ผลงาน สนิท ศ.) (2:44)
2. นิทัศน์ ละอองศรี - กล่อมกากี(ผลงาน สนิท ศ.) (3:37)
3. นิทัศน์ ละอองศรี - แก้วกากี(ผลงาน สนิท ศ.) (3:30)
4. นิทัศน์ ละอองศรี - ชล่าจิต(ผลงาน สนิท ศ.) (2:19)
5. นิทัศน์ ละอองศรี - เสน่หาอาลัย(ผลงาน สนิท ศ.) (3:05)
6. วุฒิภรณ์ พรทัศน์ - คาวกากี(ผลงาน สนิท ศ.) (2:12)
7. วุฒิภรณ์ พรทัศน์ - มนต์กากี(ผลงาน สนิท ศ.) (2:17)
8. วุฒิภรณ์ พรทัศน์-เนตรทราย อลงกต - วอนกากี(ผลงาน สนิท ศ.) (3:12)
9. หมอพูนพิศ อมาตยกุล - เสภา(ผลงาน สนิท ศ.) (1:14)
10. หมอพูนพิศ อมาตยกุล-นิทัศน์ ละอองศรี - นางนาค(ผลงาน สนิท ศ.) (4:16)

ประสิทธิ์:
ลิ้งค์ยูทูปเอามาครบไหมอ่าน้องภู ผมแก้ไขให้ก็ไม่ขึ้น
ที่จริงเอาลิ้งค์มาใส่ในยูทูปโดยกดปุ่มแรกแถวที่ 2 บนซ้ายน่ะ

ภูวดี:
ขอบคุณครับพี่ประสิทธิ์  ผมลืมตัดตัว s ออกครับ

ภูแมว:
คุณพูห์มาแล้วนะคะ  :'e:102  แม้จะเข้ามาส่องเห็นช้ากว่า ยอดนักส่องมือฉมังแห่งห้องเพลงพักใจ (คุณลุงสิทธิ์ จอมส่อง) แต่ก็มาเป็นมือวางอันดับสองหล่ค่ะ ขอบคุณ คุณพูห์ ซ๊งขล๊าค่ะ  :'e:92

krabiman:
น้อง ภูวดี จัดมาอีกชุด เป็นผลงานเพลงของครู สนิท ศ. สุดยอดครูเพลงแห่งล้านนา  เจ้าของเพลงเดือนหงายที่ป่าซาง เพลงชุดนี้ไม่เคยฟังมาก่อนสักเพลงเดียว ต้องจัดการฟังทันที ขอขอบคุณในน้ำใจครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version