ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกกรุง ร้องเกี้ยว ร้องแก้

เพลงรักจากใจ - ชรัมภ์ เทพชัย + เพลงเตือนใจ - ลัดดาวัลย์ ประวัติวงศ์

(1/1)

โอฬาร:
:'e:132

เพียงจันทร์ เชียงใหม่:
ขอบคุณการแบ่งปัน
ความสุขสันต์จากเสียงเพลง

ภูแมว:
เห็นชื่อเพลง "รักจากใจ" ทำให้นึกถึงเพลงชื่อคล้ายๆ กันค่ะ "รักนี้จากใจ" ต้นฉบับ คุณอุดม ผ เมฆเจริญ แต่เพลงนี้คุณมนตรี สีหเทพ นำมาขับร้องใหม่ก็ดังเช่นกันค่ะ เพราะกันคนละแบบ เพลง "รักจากใจ" โดยคุณชรัมภ์ เข้าใจว่าก็ต้องเพราะ เพราะว่า ชื่อนักร้องเป็นตัวรับประกันคุณภาพอยู่แล้วนะคะ
ขอบคุณ คุณโอฬารนะคะ  :'e:92 เดี๋ยวจะตามลุงคำสร้อยเอาเพลงแก้อีกหลายเพลงนะคะเล็งไว้ละ

สิริ:
อยากฟังลัดดาวัลย์บ้างนะคะ  สะสมไว้ฟังจ้า ขอบคุณมากนะคะ

โชคดี:
เพลงคู่คู่นี้ยังไม่เคยได้ฟังมาก่อนครับ ขอตามไปชมด้วยคนนะครับผม ขอบคุณครับ  :'e:31

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version