เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกกรุงที่ริปจากแผ่นเสียง

เพลงจากแผ่น LP ชุด ถิ่นไทย โลกลวง - สุเทพ วงศ์กำแหง (น่าจะถูกใจกันบ้าง)

(1/4) > >>

ฉัตรเจริญ:
เพลงจากแผ่น LP ชุด ถิ่นไทย  โลกลวง
 สุเทพ  วงศ์กำแหง
ผลงาน  - จงรัก  จันทร์คณา 
และ สมาน  กาญจนผลิน
ออกแบบปก  - เจริญชัย  หวังอารยธรรม
"จักรวาลแผ่นเสียง" ผู้แทนจำหน่ายแต่ผู้เดียวในประเทศไทย

http://www.swfcabin.com/swf-files/1375512142.swf

1. ถิ่นไทย - โบเลโร่
2. แผ่นดินเสรี - มาร์ช
3. โลกลวง - ช่ะช่ะช่ะ
4. ศักดิ์ดิน - บลู
5. ในที่สุด - วอลซ์
6. พอกันที - ช่ะช่ะช่ะ

สิริ:
ชุึดนี้ เพลงโลกลวงเพลงเดียวที่เคยฟังค่ะส่วนเพลงอื่น ๆ  ต้องมารับฟังด้วยนะคะ   ชอบเสียงคุณสุเทพ ค่ะ  ขอบคุณมากนะคะ

ตู่ ลำพูน:
เก็บเพลงลุงฉัตรมาหลายชุดแล้ว..ขอเก็บชุดนี้ไว้ฟังนะครับ..ชอบเสียงร้องคุณสุเทพ :'e:92

ภูแมว:
ยังไม่มีเพลง แผ่นดินเสรี ศักดิ์ดิน(มีแต่เวอร์ชั่นคุณธานินทร์ค่ะเดาว่าน่าจะร้องเนื้อเดียวกันนะคะ) ในที่สุด และ พอกันที ค่ะคุณฉัตรฯ
เสียงเพลง ตย. โลกลวงแจ่มแจ๋วดีนะคะ ขอบคุณ คุณฉัตรเจริญนะคะ  :'e:92

เอ-ชะอำ:
ได้ฟังอีกหนึ่งเวอร์ชั่นของเพลงโลกลวง และอีกหลายเพลง
ที่หายาก ขอบคุณพี่ฉัตรเจริญ เป็นอย่างสูงครับ
 sp762 sp762 sp762 sp762

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version