ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกทุ่งที่มากกว่า 1 เพลงเป็นชุด

เพลงดัง สายัณห์ สัญญา ต้นฉบับ "สาวโพธาราม"

(1/3) > >>

ประสม เมืองชล:

01 สาวโพธาราม
02 สายัณห์รำเต้ย
03 จดหมายรักจากสุพรรณ
04 หนุ่มสุพรรณฝันเฟื่อง
05 ลานเทระทม
06 แล้วจะรู้ว่าพี่รัก
07 เหนือดวงชีวา
08 รักสุดหัวใจ
09 เตือนสาวชาวใต้
10 ปัญหาหัวใจ
11 เจอกันวันละครั้ง
12 วาสนาไม่ถึง

สายัณห์2553:
ขอเก็บไวัฟังหน่อยครับ ผมว่าท่านประสม เมืองชล มีของดีเยอะจริงๆ

ภูฤดู ปักซัว:
พี่เป้า ชุดนี้ ดูๆแล้ว น่าจะไม่ค่อยได้ฟัง

เป็นชุดรวมเพลงที่นำเพลงท่านอื่นมาร้อง

แต่ก็น่าจะไพเราะมากๆเหมือนเพลงอื่นๆที่นำมาร้องในยุคเก่าๆ ก่อนนู้น

ขอบคุณมากๆครับ พี่ประสม

เวียงสา980:
สายันห์ สัญญา ชุดนี้ ยังไม่มี ค่ะ ขอเก็บเอาไว้เปิดให้สมาชิกฟังด้วย นะคะ ขอบคุณมากค่ะ คุณประสม เมืองชล

ปูน_ขอนแจ่น:
 :'e:31 มาชุดใหญ่จริง ชุดนี้ ชอบเพลง ลานเทระทม ที่สุดสำหรับชุดนี้ ขอบคุณ พี่ประสมครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version