ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกทุ่งที่มากกว่า 1 เพลงเป็นชุด

รวมเพลง ไวพจน์ เพชรสุพรรณ 155 เพลง (แก้ไขลิ้งค์ใหม่ 9 ธ.ค. 56) ครับ

<< < (14/15) > >>

แมวดำ:
ไวพจน์ เพชรสุพรรณ นักร้องท่านนี้ มากความสามารถ แม้จะอายุเริ่มมาก แต่ตั้งแต่เริ่มเข้าวงการจนถึงปัจจุบัน มีผลงานเพลงหลากหลายมาให้แฟนคลับของเขาได้ยินได้ฟังอยู่เสมอ ไม่เคยขาด ชุดล่าสุดที่ได้ยินมาคือชุดที่นำเพลงของวง "คาราบาว" มาขับร้องใหม่ ก็ฟังไพเราะ น่าฟังไปอีกแนวหนึ่ง
ต้องกราบขอบพระคณท่านอาจารย์รวี ที่มากด้วยนำ้ใจ ที่กรุณานำเพลงคุณไวพจน์มาให้พวกเราสมาชิกได้สะสมกัน ขอบพระคุณมากคะ
 :'e:95

อภิชาติ -ขอนแก่น:
ยังมีอีกหลายเพลงที่ยังไม่เคยฟัง บางเพลงฟังแล้วนอกจากความบันเทิง ยังให้ข้อคิดดีๆอีกหลายอย่าง น่าสนใจมาก

ภุชงค์:
เพลงของครูไวพจน์ มีมากมายครับที่ดูรายชื่อเพลงบางเพลงไม่เคยฟังมาก่อนครับ
บางเพลงนั้นบอกเลยนะครับว่าเพลงหาฟังยากครับ ขอบคุณที่นำมาให้ได้รับฟัง :'e:31

พีรชา:
น้ำใจที่ล้นเหลือของคุณรวี ไม่มีวันหมดจริงๆ ครับ ที่เจียดเวลาให้กับสมาชิกเพลงพักใจ ขอขอบคุณมากนะครับ สำหรับน้ำใจ psi200

โต:

ชอบต้นฉบับ เสียงเดิมดนตรีเดิม ขอรับไปเทียบเสียงเปลี่ยนของเดิมนะครับ ขอบคุณครับ... :'e:94

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version