ห้องแบ่งปันน้ำใจ > เพลงลูกทุ่งที่มากกว่า 1 เพลงเป็นชุด

ชุดนี้ รวมเพลงเก่าหาฟังยาก(รึเปล่า)มาฝาก....

(1/4) > >>

พี่เณร:
ชุดนี้ รวมเพลงเก่าหาฟังยากมาฝาก....
01.แมน เนรมิตร - รักแท้จากลูกทุ่ง
02.เสียงทิพย์ ประทุมทอง - สาวนาน้อยใจ
03.พนม นพพร - ลาสาวแม่กลอง
04.นฤมล สมสมร - ป้อมพระจุลที่รัก
05.แดง แดนทอง - พ่อพี่ไม่ได้เป็นนายก
06.สุริยา แสวงธรรม - รักเธอเท่าช้าง
07.แสงเดือน เปรื่องสุวรรณ - เขารู้กันตั้งนานแล้วหล่ะลุง
08.มาณี มณีวรรณ - ชีวิตสาวอุดร
09.กิ่งดาว จันทร์สวัสดิ์ - เซา เซา อย่าเว้าหลาย
10.อีสานลืมถิ่น-รังสรรค์ จีระสุข 
11.บุปผา สายชล - ยมบาลเจ้าขา
12.ศรีไพร ใจพระ - ยมบาลแถลงการณ์
เครดิต : ท่านลิปดาเหนือ
http://www.mediafire.com/?znxtezjwdz5

มอส:
...รวมเพลงเพราะๆๆทั้งนั้นเลยครับ ขอบคุณ คุณเทพ พัทลุง มากๆๆนะครับ

วัชระ อุดร:
ขอบคุณครับ คุณ เทพ พัทลุง ขอเก็บไว้ฟังเลยนะครับ

อาคม ดอนเมือง:
   เนื่องในวันนี้เป็นวัน ช้างไทย ผมขอนำเพลง รักเธอเท่าช้าง ของสุริยา แสวงธรรม
ไปฟังให้ชื่นใจหน่อยนะครับคุณเทพ พัทลุง ขอบคุณมากนะครับสำหรับเพลงอมตะชุดนี้
                                 psi113
     ปล.ลิงค์ใช้ไม่ได้แล้วรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ชัยสิทธิ์ อยุธยา:
ชอบเซา เซา อย่าเว้าหลาย สนุกครับ
--- เสียดาย ไม่มีซะแล้ว ------

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version