เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกกรุงที่ริปจากแผ่นเสียง

แผ่นเสียงลูกกรุงยุคเก่า ชุดที่ 13 จากคุณเจ เหน่งบา (ชุด จำปาทอง)

(1/4) > >>

ภูวดี:
เพลงคู่ทั้งชุด ขับร้องโดย คุณ สุเทพ วงศ์กำแหง  และคุณ สวลี ผกาพันธ์
ผลงาน ครูสง่า อารัมภีร์   ครูสมาน กาญจนผลิน   ครู ป. ชื่นประโยชน์
แผ่นลองเพล...จากคุณเจ เหน่งบา
มีเพลงตัวอย่างให้ฟังด้วย :'e:7
งั้นก็แปลว่า ไม่มีรูปให้ดูอีกล่ะสิ  :'e:37
แม่นแล้ว
คลื่นวอนหาด
จำปาทอง
เปรียบเธอฟ้า
ฝนนี้
เพลงรักจากเจ้าพระยา
ฟากฟ้าฤากั้นรัก
ระแวงรัก
ราตรีประดับดาว
สุดดินสิ้นสวรรค์
หนาวฝน
หวงให้ใคร
ออเซาะรัก

ป๊อกคอม:
มาขออุดหนุนก่อนใครเลยครับ สำหรับเพลงแนวลูกกรุง เพราะผมกำลังเริ่มสะสม แนวเพลงนี้อยู่ครับ เลยต้องมารบกวนท่านอีกแล้วครับผม ขอบคุณมากๆครับ

ปูน_ขอนแจ่น:
 :'e:31 แต่ละเพลง สุด สุด จริง ครับ เห้นชื่อ เพลง แล้ว มืดไข่มุก เลย อิิอ ขอบคุณ ครับ พี่เจ และพี่ภูวดี

เอ-ชะอำ:
 :'e:77 :'e:77
ชุดนี้แม้ว่ามีแล้วทุกเพลงแต่ขอรับไปสะสม
เป็นอัลบั้มด้วยคนครับ
ขอบคุณครับพี่ภู และพี่เจ ที่เอื้อเฟื้อ
 :'e:94 :'e:94

สุรชัย:
เพลงเก่าที่น่าสะสมเก็บอีกชุดครับท่านเจ และท่านภูวดี ขอบคุณมากครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version