เพลงที่ได้จากแผ่นเสียงหรือเทป แบบสดๆ > เพลงลูกกรุงที่ริปจากแผ่นเสียง

แผ่นเสียงลูกกรุงยุคเก่า ชุดที่ 9 จากคุณเจ เหน่งบา (ชุด ชาตินี้ชาติเดียว)

(1/6) > >>

ภูวดี:

วงจันทร์ ไพโรจน์ ชุด ชาตินี้ชาติเดียว
ชาตินี้ชาติเดียว
สุดสายเลือด
ผู้ชายนะ
นานอีกหน่อย
ร้ายนักรักนี้
สาวเหนือ
หวั่นใจ
เพื่อเธอ
มารผจญ
จากเธอคืนนั้น
อายใจ
ฉัน

สมพร เกาะยอ:

ริบกับเครื่องล่าสุดไหมน้องภูวดี คงเล่นดีนะ ทีนี้แหละผลงานหลั่งใหล รอรับกันได้เลย เพราะเขาขยันมาก หนุ่มคนนี้ ขอบใจนะน้องภู

หมู:
 :'e:38 วงจันทร์ ไพโรจน์  :'e:92 ผมชอบป้าแกร้องเพลงครับ ขอบคุณครับน้องภู ขอบคุณพี่สมพรผู้อยู่เบื้องหลังผลงานดีๆ แจ่มๆ ของนายภูด้วยครับ

ฉัตรเจริญ:
นอกจากเจ้าชองแผ่นรูปหล่อแต่ไร้คู่ "เจ เหน่งบา" ยังมีคนริปเพลงฝีมือดี "ภูวดี" ที่เก่งทั้งจากเทปและแผ่นเสียง  ก็เพิ่งทราบจาก "ลุงหมู" ก็พี่สมภพนี่แหละ ว่ามีผู้ที่เป็นแบ็คอัฟคอยดันอยู่ข้างหลังอีก คุณ"สมพร เกาะยอ"นั่นไง    แต่ยังไม่ได้ตอบผมนะว่า เออรี่ มาตั้งแต่เมื่อไร....

:'e:31

พ่อใหญ่คำแสง:
ไม่รู้จักหรอกครับ แต่เห็นแผ่นแล้วเก่ามาก
เลยเกิดกิเลส อยากได้ งง อิอิ
ขอบคุณมากครับลุงภู กับลุงเจ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version